What's new

Sờ Trít Lai - Cùng chụp các bác nhé

...tích cực comment thế này cực hay, đem cái tốt từ Tathy về càng tuyệt nhưng đem "nìn" ...vv vào đây thì ko nên á (NT)...

Văn hóa tathy nó thế, biết làm thế nào được:)) :)) :))

Mày suy nghĩ đời thường đi một chút được không . Đây là bộ ảnh về giao thông. Mô tả một cách chân thực những cảnh oan trái như đi xe máy vào đường 1 chiều , phi xe đạp vào làn ô tô , chỏ hàng kồng kềnh , gánh gồng dưới đường , để xe máy trên hè phố ... đại khái thế .

Có mỗi điều đặt tên ( hay là bình ảnh gì gì đó ) như... .(NT)

Còn về bố cục , DOF hay là những cái mà mày hay gọi là kĩ thuật thì ở đây bạn không dùng tới , mày hiểu chưa ?

Bố cục em sao?
DOF em sao?
Kỹ thuật thế lào?

Đặt tên thì như xxx thật, cái đó em công nhận!

Đây không là chít nai à bác? Có cái chít nai nào trong tò phích này luận về mấy cái thứ đó, bác lôi lại em rửa mắt cái!

-------
Babel và ttnos không nói tục nhá :)

Last edited by a moderator:
Bố cục em sao?
DOF em sao?
Kỹ thuật thế lào?

Đặt tên thì như xxx thật, cái đó em công nhận!

Đây không là chít nai à bác? Có cái chít nai nào trong tò phích này luận về mấy cái thứ đó, bác lôi lại em rửa mắt cái!

-------
Babel và ttnos không nói tục nhá :)

Thằng ttnos vào thanh minh thanh nga xem nào? Hay là mày cũng chỉ cả vú lấp miệng thiếu hiệp chứ cũng không có thực tiễn lý luận gì cả :LL

Bố cục em sao?

Em rón rén phát biểu nhá. :D Cả loạt ảnh của bác hình như cắt cúp lại nhiều. Em cảm giác thế vì chủ thể trong ảnh nó lớn quá. Cảm giác nó cứ đầy phè phè ra khỏi ảnh. Hơn nữa có mấy kiểu ở góc thòi lòi tí bịch rác, tí gốc cây gây chướng mắt.

Anyway, chụp stresslife khó. Em đi chụp ngoài đường chẳng thấy có gì hạy Mắt toàn nghếch lên nghía xem có cô nào xinh xinh để shot. :))

Em rón rén phát biểu nhá. :D Cả loạt ảnh của bác hình như cắt cúp lại nhiều. Em cảm giác thế vì chủ thể trong ảnh nó lớn quá. Cảm giác nó cứ đầy phè phè ra khỏi ảnh. Hơn nữa có mấy kiểu ở góc thòi lòi tí bịch rác, tí gốc cây gây chướng mắt.

Anyway, chụp stresslife khó. Em đi chụp ngoài đường chẳng thấy có gì hạy Mắt toàn nghếch lên nghía xem có cô nào xinh xinh để shot. :))

Cảm ơn bác, đâm thì phải như thế chứ!
Ảnh nguyên khung, em chỉ zoom lại thôi.

Bác nhận xét đúng đấy, chít nai mà, đâu có dễ xem ;)

Cảm ơn bác, đâm thì phải như thế chứ!
Ảnh nguyên khung, em chỉ zoom lại thôi.

Bác nhận xét đúng đấy, chít nai mà, đâu có dễ xem ;)

Ảnh chít nai nên là ảnh ít đánh đố nhau nhất chứ ko như bác nghĩ.... vấn đề là cần phải hiểu thế nào là ảnh stresslife chứ ra đường cứ bấm bấm thì đâu phải thể loại như các bác nói.. nhưng dù sao chăng nữa ảnh của Babel cũng có những chi tiết thú vị duyên dáng á (beer) (c)

Haile nói trừu tượng quá, ví dụ cụ thể vài ảnh của Babel Đại thiếu hiệp xem nào :)

Ý em muốn nói là nếu các bác add thêm một đống thuộc tính vào thì nó sẽ trở nên rất khó xem!

Còn việc hiểu như thế nào là chít nai thì chắc mỗi người có một cách nghĩ khác nhau, có thể em phọt cùng một lúc nhiều ảnh nên các bác cho rằng em bấm một tràng rồi lẳng vào theo kiểu no-brain.

Em post một lúc là để tiết kiệm bài viết để tránh tổng phọt lên đến hàng nghìn.

Đơn giản vậy thôi ợ!

Còn việc hiểu như thế nào là chít nai thì chắc mỗi người có một cách nghĩ khác nhau

Cái này nó có định nghĩa chung và thống nhất trong nhiếp ảnh phổ thông chứ hả???

Tất nhiên cũng có người nghĩ xờ chít lai là cái cầu... thì... kệ người ta chứ=)) =)) =))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,978
191,816
Latest member
lavie24h
Back