What's new

Sờ Trít Lai - Cùng chụp các bác nhé

..ko thể có thể loại ảnh mà mỗi người nghĩ 1 phách đươc.. chỉ là do ko hiểu bản chất thể loại, chụp ko tới, áp đặt suy nghĩ của người chụp cho sản phẩm của minh.. nên cứ bắt người khác nghĩ theo mình dẫn đến nhiều cách nghĩ chứ nếu hiểu và có chung thước đo (cái này là chuẩn mực - thế giới nghiên cứu và cùng công nhận cả 100 năm nay rồi) thì tất cả đều hướng về phía "ảnh chít nai là sự chắt lọc sự tiêu biểu của cuộc sống" chứ ko phải là thấy gì chụp ấy vvvv và vvv

Hé hé chúng ta đang đi dần đến tinh hoa của Hiếp Ảnh. Giờ có cái nào thật ưng ý thật chít nai mới nên ấp không thì bị hấp diêm ngay.

HaiLe77 định nghĩa hộ thế nào là "sự tiêu biểu của cuộc sống " để anh em còn biết mà lường trước và biết khi dơ súng lên bắn là mình chuẩn bị bắn cái tiêu biểu của sống được hôn kưng???:D

anh Quạt hiểu nhần ý em nhé, thiếu từ chắt lọc thì ý nghĩ của nó đã hoàn toàn khác.. ý em là từ những hiện tượng rất bình thường qua ảnh qua sự chắt lọc chít nai sẽ đưa ra 1 tấm hình thể hiện 1 nét tiêu biểu của cuộc sống ví dụ thế này cái hình tuýt.. đi vào đường 1 chiều ấy chỉ cần anh đi xe hướng nhìn vào biển cấm khi bấm thôi ảnh đó sẽ đẹp hơn rất nhiều..tóm lại là chụp được cao của 1 hiện tượng chứ ko phải là phải tìm ra sự tiêu biểu of cuộc sống để chụp (beer) (beer)
Ps. thôi nhé em đi đã tối về chơi tiếp với các ạnh:L

Last edited:
Tớ hiểu ý cậu, thực ra cái này khó nhỉ ! vì nó chỉ xảy ra "at one moment of time" mà nắm được cái khoảnh khắc ấy thì đúng là chắt lọc rồi. Nhưng ở cuộc sống đời thường thì khó có thể bắt được cái đó vì thằng đi xe nó không nhìn thì sao??? câu trả lời là "thì đừng chụp nữa " thế thì lấy đâu ra ảnh mà up lên phượt :D:D:D đấy nói chung nó lằng nhằng phết :D

....ko nên bắt các PHƯỢT gia kiêm luôn nhiếp ảnh "ra" chân chính vậy có lẽ ko nên quá sa đà vào ảnh ọt vvv thế này phải ko đ/c HL???
Ps. ảnh bạn babel chụp thế là ổn lắm rồi, tks 1 phát và up tiếp tục nào...

Hè, lại được cái lão hũ nút này nữa!

Đây là hội phượt chứ không phải hội ảnh, phượt giơ súng lên bắn chưa chắc đã hoàn toàn nói đến bức ảnh mà nhiều khi chỉ muốn nói lên việc "tao đang lượt phượt vỉa hè", "tao nhìn thấy cái này", hoặc "tao chụp cái này có nghĩa là tao đang ở đó" ...

Chít nai cũng tương tự như vậy!

Thế mà Babel thiếu hiệp nổ cứ như là gì ấy.

Tóm lại là Thiếu hiệp chơi kiểu Xờ chít lai phượt hả???
Tìm An tôn chơi cùng nhá, lão già ấy cũng đang.. trầm cảm nặng :)

Anyway, chụp stresslife khó.

vấn đề là cần phải hiểu thế nào là ảnh stresslife

vâng thế mới nói có phải ảnh nào cũng là ảnh stresslife đâu anh

Các bác cho em hỏi tí. Em là em giỡn vụ "stresslife" này. Nhưng hình như các bác đang nói về streetlife thì phải. :))

Cho em chạy nhá ! (BB)

greeline nghe nói anh này ở mẽo mấy năm mới về đấy mày gạ vào English corner mà tán keke!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,977
191,815
Latest member
88clbvnn
Back