What's new

Sờ Trít Lai - Cùng chụp các bác nhé

Thế mà Babel thiếu hiệp nổ cứ như là gì ấy.

Tóm lại là Thiếu hiệp chơi kiểu Xờ chít lai phượt hả???
Tìm An tôn chơi cùng nhá, lão già ấy cũng đang.. trầm cảm nặng :)

Đúng là trầm cảm nặng thật ! Tưởng máy lởm, trình còi, chỉ mong chụp được ảnh về nơi mình đã đến, đã cảm nhận được, vậy mà còn được/bị kêu gọi chụp cho tới, cho tiêu biểu, để trở thành nghệ sỹ nhiếp ảnh chăng? Còn ở đây, phượt là chính, ảnh là phụ. Tất nhiên, tốn tiền mua máy ảnh cả mấy chục triệu bạc, ai cũng muốn mình biết chụp, chụp đẹp, cơ mà phượt vẫn là chính. Để học chụp, để phô diễn kỹ thuật, nghệ thuật, hiểu biết về nhiếp ảnh, để có người cùng chia sẻ thú chơi ấy, đã có những site khác như photo.com.vn, vnphoto.net hay nhiều site nữa. Thí dụ là như thằng bếp điện ấy, nó mới vào photo.com.vn có mấy tháng, đã có tới 58000 điểm, ở đó nó múa gì thì múa, mới có người phụ họa, mới có khen, kẻ chê, mới có người khoái nó, người GATO với nó. Và nó tiến bộ rất nhanh (về chụp ảnh). Tức là "right thing, right place" phỏng ạ !? Được vậy thì sướng quá, phỏng ạ.

Ở đời có người thích phân biệt cái này chính, cái kia phụ...
Cũng tùy cụ thôi

Bọn trẻ nó lớn rồi.
Phượt là mục đích hay phương tiện???
Ảnh là mục đích hay phương tiện???

Phượt chỉ là đi lại thôi sao???
Hay có thể nghĩ rộng hơn, cởi mở hơn và tự do hơn như kiểu - Phượt chỉ là một cách nào đó vật lý hay tâm lý nhằm tìm ra nhiều cách nhìn và cảm nhận thế giới xung quanh???

Cũng là tùy...
Tùy khả năng từng người...
Tùy nhiều thứ...

Thế giới ngày nay đã khác nhiều so với thời cụ, thời tôi...

Muốn áp đặt một cách sống, một lối suy nghĩ cho nó đúng với cái người đời hay gọi là right thing in the right way... tôi cho là không nên và không đúng với tinh thần Phượt

Hãy là chính mình và chia sẻ cái mà bạn có theo cách riêng của bạn...

Đó là Phượt

Trời đất, hôm nay em mới hiểu tại sao mọi người gọi bác SonTT là lãnh tụ. Tuyên ngôn rất rõ ràng và rành mạch. Nhưng em thấy hình như lãnh tụ tối nay uốn rịu thì phải. :D

P/s: Bài này em sẽ tự xử sau 12h. :D

Tặng cho mày này :)
Cái này trong một số ngữ cảnh nhất định là Xờ chít lai xịn đấy:)) :)) :))

Cố lên, cùng nhau cố lên. Chỉ cần mình ngày mai hơn mình ngày hôm nay là được:LL

Ở đời có người thích phân biệt cái này chính, cái kia phụ...
Cũng tùy cụ thôi

Bọn trẻ nó lớn rồi.
Phượt là mục đích hay phương tiện???
Ảnh là mục đích hay phương tiện???

Phượt chỉ là đi lại thôi sao???
Hay có thể nghĩ rộng hơn, cởi mở hơn và tự do hơn như kiểu - Phượt chỉ là một cách nào đó vật lý hay tâm lý nhằm tìm ra nhiều cách nhìn và cảm nhận thế giới xung quanh???

Cũng là tùy...
Tùy khả năng từng người...
Tùy nhiều thứ...

Thế giới ngày nay đã khác nhiều so với thời cụ, thời tôi...

Muốn áp đặt một cách sống, một lối suy nghĩ cho nó đúng với cái người đời hay gọi là right thing in the right way... tôi cho là không nên và không đúng với tinh thần Phượt

Hãy là chính mình và chia sẻ cái mà bạn có theo cách riêng của bạn...

Đó là Phượt

Hay quá !

Thế là phải văng chút "tộ cha đứa mô cứ dạy đời" hả !?
Thế là không phải chụp cho tới nữa, chụp cho tiêu biểu nữa à !? Sướng!

Đúng vậy, SonTT và các bạn ạ. Chỉ cần tìm ra nhiều cách nhìn và cảm nhận ra thế giới xung quanh. Phần còn lại, chụp xấu đẹp nào có ý nghĩa gì nhiều đâu?! Trân trọng sự chia sẻ của của bạn ta cũng là trân trọng chính bản thân ta vậy.

@Nguyen (và tất cả các bạn): Cụ Anton năm nay gần 6 sọi, chơi được với anh em thế cũng là quí lắm rồi.

Anh yêu cầu có sự tôn trọng đặc biệt, vô điều kiện nhé.

@Anton: Cố gắng để có thể chia sẻ cái mà mọi người dễ cảm nhận hơn thì tuổi nào cũng nên gắng sức.

Mình vui vì mình, vui vì làm cho bạn dễ hiểu cái mà mình chia sẻ hơn. Có tới được cái gì hay không thì lại là chuyện khác. Nhỉ

Thôi, con cháu cả, hờn dỗi nhau làm đ é o gì.

Last edited:
Tuy Phượt mở ra là để bàn về phượt, nhưng thiết nghĩ thời nay phượt không thể thiếu đồ nghề ảnh ọt được. Và anh em có chia sẻ hình ảnh chụp trên đường đi, trong đời thường cũng là tăng phần sinh động cho diễn đàn.
Anh em lại còn trao đổi, phân tích, đúc rút kinh nghiệm cho nhau thì càng quý, tội gì phải chạy đi đâu tìm người nói chuyện nữa, phải không ạ?
Em là tính tham, cứ thích vơ vào tuốt. Mong rằng bất kỳ ai chơi ở Phượt đều tìm được điều gì đó lý thú cho riêng mình.
Vậy ạ.

Cái này trong một số ngữ cảnh nhất định là Xờ chít lai xịn đấy:)) :)) :))

Em nhớ hình như năm ngoái thì phải có đọc bài tổng kết về ảnh sờ chít lai. Thằng ku viết bài đó ngồi thống kê tỷ mẩn đặc điểm các ảnh POD, POW. Tóm cái váy lại ảnh của Lờ Tờ giống thống kê của thằng ku kia ở cái vụ ngáp và nét mặt. :LL Vậy là thành công nhỉ. :D

P/s: Em cũng xoá bài và tks rồi nhá. :D

@SonTT: em bảo 1 câu AQ chính truyện là em bảo anh súng to mà chụp ko được nên cứ đòi chia sẻ theo khả năng chứ có nói gì bác TRAN đâu á :LL :LL. Tưởng a tủi thân nên xoá chứ.... hô hố

@SonTT: em bảo 1 câu AQ chính truyện là em bảo anh súng to mà chụp ko được nên cứ đòi chia sẻ theo khả năng chứ có nói gì bác TRAN đâu á :LL :LL. Tưởng a tủi thân nên xoá chứ.... hô hố

Giời ạ, tao mà tủi thân a?
Viết vậy, cụ ấy nhỡ ra lại cả nghĩ, khổ cụ ấy ra...:))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,977
191,815
Latest member
88clbvnn
Back