What's new

Sắp xếp và buộc đồ khi đi du lịch

Dư lày lày, 1 ba lô vật, 1 ba lô nhỏ trên, 1 ba lô trước. Hề hề.
picture.php

Các bạn hỏi mua cái chùm lên ba lô à? Hình như ở dưới đáy mỗi balo đều có một ngăn, trong đó có cái bọc balo đấy.

Điều này tôi cũng ko để ý. Thậm chí, lần đi rồi, balo bị cháy xém một bên do quệt vào bánh xe mà ko hề biết. Lúc thấy mới... xót làm sao.

picture.php

Quả balo này có ngăn đáy chứa tấm nilon bọc balo mà mình ko có biết.

picture.php

Con xe này của S râu cũng phải làm hai cái chắn ngăn cách ko cho bánh xe cắn tan nát 2 quả túi hộp 2 bên.

Hội 67 sài gòn chuẩn bị đi tây bắc vào cuối tuần này, nhưng hiện nay chưa kiếm ra được loại bao trùm lên balô, hình như là ubest gì đó bán, các phượt gia có thể chỉ dùm em chỗ nào ở sài gòn bán loại túi này không ạ? thấtự cái này cũng khá gấp rồi ạ. Cảm ơn các phượt gia.
...
Cái tấm trùm balo này, ngoài Bùi Viện có bán (tớ mua ở đó), từ Phạm Ngũ Lão xọc vào Đề Thám, gặp Bùi Viện rẽ phải, mấy tiệm bán đồ lưu niệm cho Tây ấy, tớ quên mất số nhà rồi, chả hiểu sao lại có bán cả cái này, cuối năm 2008 mua có 35 khìn/cái, giờ hình như có loại to hơn, đắt hơn.

Vụ này chắc hồi mua ba lô bác chưa biết cách chọn ba lô cho từng chuyến đi. Giờ thì hầu hết các ba lô dành cho du lịch đều có chỗ cho túi nước và tấm phủ ba lô rồi. Em nhớ ở SG thì như bác Tunbo nói, quán nó bên tay phải từ Đề Thám rẽ phải Bùi Viện. Tốt nhất là phang 1 em khác.
Cái túi nước thì gần như vô tác dụng với dân ta, em chưa lần nào thấy đồng chí VN nào dùng cái túi nước cả mà chỉ lủng lẳng chai nước.

Vụ này chắc hồi mua ba lô bác chưa biết cách chọn ba lô cho từng chuyến đi. Giờ thì hầu hết các ba lô dành cho du lịch đều có chỗ cho túi nước và tấm phủ ba lô rồi. Em nhớ ở SG thì như bác Tunbo nói, quán nó bên tay phải từ Đề Thám rẽ phải Bùi Viện. Tốt nhất là phang 1 em khác.
Cái túi nước thì gần như vô tác dụng với dân ta, em chưa lần nào thấy đồng chí VN nào dùng cái túi nước cả mà chỉ lủng lẳng chai nước.

Cái túi nước thì thằng em này nó dùng rồi và hiệu quả ra phết đó. chỉ có điều là cái túi nước hay bị rỉ nước lắm nên cần phải bỏ vô túi ni lông buột chặt lại rồi cho vào ba lô là an toàn nhất.

Túi buộc thường mua ở Hà trung là túi đưa thư báo cho các a bên bưu điện. ĐI một mình nên lấy balo nằm ngang, ko nên buộc hoặc đem ba lô có quai, rất gọn nhẹ, ko rườm rà.

Loại túi để buộc sau xe dung tích 59 lít, chống nước, hàng của Ortlieb-Đức

Còn cái túi này mua được ở VIệt nam, giá ko thể tiết lộ cho Berlin shop:LL

NIKE CONNECTION DUFFEL GRIP
Vải Cordura chống thấm tòan bộ túi
Giá site (taschenkaufhaus.de) là 80euro

Last edited:
Cái túi nước thì thằng em này nó dùng rồi và hiệu quả ra phết đó. chỉ có điều là cái túi nước hay bị rỉ nước lắm nên cần phải bỏ vô túi ni lông buột chặt lại rồi cho vào ba lô là an toàn nhất.

Em mua túi nước của bọn nào? A có 1 cái, dùng hơn năm nay mà đâu bị sao đâu?

Bọn em thường buộc thế này ạ, xe nào cũng buộc thế tuốt:D . Buộc ngon lành chắc chắn thì ngồi đằng sau lại có thêm chỗ tựa, thành ra cũng thấy ổn:)

Cách buộc thế này là perfect rồi, nhưng mà nên:
1. Nên dùng thành tre, trúc nhỏ khoảng 5 ngón tay chụm lại thôi cho thẩm mỹ ;)
2. Áo mưa kèm theo balo chỉ mang tính trang trí thôi, ko kín hết được, nếu mưa to to 1 chút thì ngấm như thường. Đợt vừa rồi đi Hà Giang bọn mình đều dùng túi nilon để ở trong ( lòng balô), và dùng thêm áo mưa loại 2-3K để bọc ngoài balô --> siêu kín (beer)

Cách buộc thế này rất chắc chắn với các tay nắm của wave, dream, viva ( jupiter, wave mới tay nắm ngắn, có 1 tý phía sau e ko đc (NO) )
Đại tiện trong việc đổ xăng ko cần tháo đồ (beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,724
191,520
Latest member
five88bar
Back