What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Nhật Bản (phần 2)

ngày 3/4 đúng 8 ngày làm việc tính từ 22/03. Thông thường đã có call lsq rồi, nhưng mình chưa có, trường hợp này ko biết có lên lsq lấy passport được ko? Vì ngày 6 mình bay.

vậy chắc chiều nay bạn phải chạy lên đó hỏi rồi, thường thì buổi chiều mới trả hồ sơ.

Hi mọi người,
Mình nộp hồ sơ hôm 22/03 mà đến nay 03/04 chưa thấy LSQ gọi. * lo lắng, hồi hộp*.
Ngày 6 này mình bay rồi, mình có phải cứ xông lên thẳng LSQ để lấy passport ko ạ?

Bạn nộp sát ngày bay quá, tầm này xông lên hỏi thôi bạn.

ngày 3/4 đúng 8 ngày làm việc tính từ 22/03. Thông thường đã có call lsq rồi, nhưng mình chưa có, trường hợp này ko biết có lên lsq lấy passport được ko? Vì ngày 6 mình bay.

Visa của bạn chắc chắn có rồi đấy nhưng chủ yếu DSQ trả chưa thôi. Vì của mình apply ngày 14/3 mà DSQ hẹn trả 27/3 vậy mà trên visa ghi cấp ngày 16/3. Không hiểu DSQ om lại làm gì lâu vây đấy.

Các bạn cho mình hỏi, nếu KS mình ở đã có wifi rồi thì mình nên:
1. Mua sim 7 ngày (500k, có cái nào rẻ hơn nữa ko ạ) hay
2. Thuê cục phát wifi (có vẻ không khả thi lắm vì ít người) hay
3. Roaming (bỏ data đi) cho những trường hợp khẩn cấp, còn lại thì dùng wifi ở KS ?

Tks cả nhà :)

Các bạn cho mình hỏi, nếu KS mình ở đã có wifi rồi thì mình nên:
1. Mua sim 7 ngày (500k, có cái nào rẻ hơn nữa ko ạ) hay
2. Thuê cục phát wifi (có vẻ không khả thi lắm vì ít người) hay
3. Roaming (bỏ data đi) cho những trường hợp khẩn cấp, còn lại thì dùng wifi ở KS ?

Tks cả nhà :)

mua sim đi bạn, cho chủ động tìm đường + tàu mình mua sim 500k đi 5 ngày xài dư quá trời dung lượng vì về ks thì dùng wifi tại ks rồi

Hi all,
Mn cho em hỏi việc đi xe bus giữa các tỉnh và mua JP pass rail cái nào rẻ và tiện hơn ạ. JP pass e đang xem mắc quá ạ

phải biết lộ trình của bạn thì mới biết nên đi JR pass hay bus nè, giống như mình hồi đó mình bay đến Tokyo nhưng bay về từ Osaka nên ít dùng JR nên mình k có mua, đi bus rẻ hơn tàu nhưng mất nhiều thời gian do kẹt xe nữa, đi tàu thì lộ trình bạn nó sẽ chính xác hơn bus, chưa kể ví dụ bạn mua vé bus chuyến 10h mà hết chỗ bạn phải mua chuyến sau, ngoải bus bạn cũng có thể cân nhắc dùng tàu (nhưng k sử dũng shinkansen) vé tàu cũng mềm hơn 1 chút so với dùng shinkansen nhưng bạn sẽ phải chuyển tàu nhiều hơn giá sẽ cao hơn bus nhưng mềm hơn dùng shinkansen, thời gian cũng nhanh hơn bus nhưng chậm hơn shinkansen

Last edited:
Bạn nộp sát ngày bay quá, tầm này xông lên hỏi thôi bạn.

đang giai đoạn cao điểm nên thời gian xét hồ sơ nâng lên là 11 ngày làm việc rồi bạn ạ, hôm mình nộp ở LSQ anh mắt kính có nói rõ luôn, và đúng là đông kinh khủng khiếp, 12h trưa mà trong lsq còn chờ chắc trăm người. Mình nộp hôm 13/3 thì hẹn tới 26/3 có kqua, dù trong visa của mình là đã được cấp ngày 15/3.

đang giai đoạn cao điểm nên thời gian xét hồ sơ nâng lên là 11 ngày làm việc rồi bạn ạ, hôm mình nộp ở LSQ anh mắt kính có nói rõ luôn, và đúng là đông kinh khủng khiếp, 12h trưa mà trong lsq còn chờ chắc trăm người. Mình nộp hôm 13/3 thì hẹn tới 26/3 có kqua, dù trong visa của mình là đã được cấp ngày 15/3.

Vẫn là 8 ngày làm việc bạn à, vì bạn nộp ngày thứ 5 là dính 2 tuần có thứ 7 và chủ nhật nên mất 4 ngày rồi :D, nếu bạn nộp khoảng thứ 2 hoặc thứ 3 đầu tuần thì sẽ dính 1 tuần có t7 và cn

Cả nhà mình tư vấn giúp em xem lịch trình của em thế này có hợp lý chưa ạ ( vì nhà em đi có cả trẻ con bé nhất 6tuoi).
Chương trình của em đi từ 29/5 nên em thấy cũng ko có hoa hay lá gì vì vậy em chọn những điểm phổ thông nhất để đi trong chuyến lần này thôi ạ.

Ngày 1: HANOI ( bay chuyến 1h:45) – OSAKA – KYOTO (Fushimi Inari)
Ngày 2: KYOTO ( Kinkakuji Chùa vàng– Kiyomizu Dera Chùa Thanh thủy – Kyoto Imperial Place Hoàng Cung – Gion Phố Gion)
Ngày 3: KYOTO – TOKYO ( Đền thờ Meiji Jingu – Tháp Tokyo – Khu Shibuya)( bắt đầu sử dụng JRPass ngày 1)
Ngày 4: TOKYO ( Chùa Sensoji – Đền Asakusa – Hoàng Cung)
Ngày 5: TOKYO ( Disneyland)
Ngày 6: TOKYO – FUJI ( Trạm 5 Gottemba)
Ngày 7: TOKYO-KYOTO ( Rừng tre Arashiyama)
Ngày 8: KYOTO-OSAKA ( Lâu đài Osaka- Công viên Nakanoshima)
Ngày 9: OSAKA ( Shopping) – HANOI ( bay chuyến 22h)

Cả nhà giúp em với ạ! Em cảm ơn nhiều nhiều.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,584
191,434
Latest member
vuahatngon
Back