What's new

Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Nhà vắng hoe nhưng xin thông báo
Kính mời các anh chị em đang ở nhà vào 6h30 ngày thứ năm 25/04/tới nhà Jinny làm tiệc mừng Dochanh có chức.
Các Bác muốn xơi gì thì báo em làm nhé!
Hiện tại có các món sẵn như sau:
1/ Ba khía ướp
2/ Cá Viên Chiên
3/ Khoai môn chiên
4/ Thùng beer 333
có ai muốn ăn lẩu hay súp không để biết đường nấu
Lẩu em chỉ có thể nấu : Lẩu thái,Cá Điêu Hồng.

Vị nào tham gia thì confirm để em biết đường tính khối lượng thực phẩm ai không đăng ký tham gia khúc chót nhớ khi vào mua thêm đồ ăn bổ sung kekekke.

Kính mời các anh chị em đang ở nhà vào 6h30 ngày thứ năm 25/04/tới nhà Jinny làm tiệc mừng Dochanh có chức.
Hiện tại có các món sẵn như sau:
1/ Ba khía ướp
2/ Cá Viên Chiên
3/ Khoai môn chiên
4/ Thùng beer 333
có ai muốn ăn lẩu hay súp không để biết đường nấu
Lẩu em chỉ có thể nấu : Lẩu thái,Cá Điêu Hồng.

Vị nào tham gia thì confirm để em biết đường tính khối lượng thực phẩm ai không đăng ký tham gia khúc chót nhớ khi vào mua thêm đồ ăn bổ sung kekekke.

Kính mời các anh chị em đang ở nhà vào 6h30 ngày thứ năm 25/04/tới nhà Jinny làm tiệc mừng Dochanh có chức ( nghĩ là gì vậy ta? Có chức.......)

Ngon vậy ta nhưng 6h30 am còn đang ngủ, nếu buổi tối có thể bon chen.

Qua tháng làm em nhé. Làm trước là bể xô đấy! Tầm đấy anh chưa vào được.:D

Thế có món "2 khía" hem bác? Hj hj

Đang có vụ photo tour miễn phí và có giải thưởng cao trên phượt đó! Bác đk đi.:)

Thế có món "2 khía" hem bác? Hj hj

Đang có vụ photo tour miễn phí và có giải thưởng cao trên phượt đó! Bác đk đi.:)

Bắt đầu ngày 7/5 là chu du đất Bắc rồi, ko thì cũng ráng tham gia cho có phong trào hihi

Chúc mừng sinh nhật Bebibo ( bé bị bỏ ) nha, mau hết đau chân đi cực đông với nhà PBD mình nhé ku.
24/04/13

Chúc mừng sinh nhật Bebibo ( bé bị bỏ ) nha, mau hết đau chân đi cực đông với nhà PBD mình nhé ku.
24/04/13

Chúc mừng sinh nhật Bebibo nha, chúc chân bé mau lành hẳn để cùng đi bụi với cả nhà, vắng bóng thơi gian bé bị bỏ nhớ thật đó. Hy vọng nhanh hồi phục công lực để tái xuất giang hồ.

Thông tin về chuyến Nam Du sắp tới.
Hôm qua Ruanwenhua đã xuống Bến Xe lấy 11 vé xe Phương Trang cho 11 người ở Bình Dương và Sài Gòn
1. Ruanwenhua
2. Tramlang
3. Vien Son
4. VienSon’s
5. Momo
6. Momo’s
7. Momo’s
8. Phuongbd80
9. Tina Nguyen
10. Nguyenthiletrinh
11. Anh Hưng xh241179.
Còn xuất phát từ Hậu Giang
12. Lý Lộc ( chị bạn Sandy-ly)
13. Lý Lộc’s
14. Langtulangdu.
Vé Tàu:Sẽ đi Tàu Ngọc Thành.14 vé tổng cộng. Bạn Sandy-ly đã đặt giúp.bạn Sandy-ly đã đặt cọc 1000k cho Tàu Ngọc Thành rồi. Cảm ơn em gái thật nhiều, không có em hỏng biết tới Rạch Giá làm gì, sẽ hậu tạ khi anh xuống Hậu Giang tuần sau.

Đặt đồ ăn ngoài đảo:
1. Con cá bóp từ 5 đến 7kg
2. 9kg mực ( 3kg mực trứng, 3kg mực ống, 3kg mực nan)
3. 10kg sò tộ
4. 5kg cá đỏng
5. 2 thùng bia 333
6. 1 Thùng nước suối 20l
7. Thuê 2 lều 4 người = 8 người ( do anh Hưng đã đem 1 lều 4)= 12 người ngủ lều, Rùa và 1 bạn ngủ võng
8. Tàu thuê 2 ngày. Mỗi ngày khoảng 1600k X 2 ngày = 3200k, nếu đi them nhiều phụ thêm tiền dầu
Đặt 14 phần cơm trưa tại Hòn Lớn Nam Du, khi đoàn vừa ra đó sẽ dung cơm cho no bụng trước khi lên tàu tham quan các đảo.
Nồi, thùng nước đá và đá sẽ nhờ anh Vũ cho mượn

Công việc phân chia tạm thời như sau.
1.Bạn Momo và 2 người bạn đi cùng sẽ phụ trách mua chén dĩa, ly giấy
2.Rùa sẽ chuẩn bị cồn khô, khi ra đảo sẽ nấu nướng,và chạy vòng ngoài cho việc không tên
3.Bạn Tina nguyen và Tramlang sẽ mua 2 thùng mì và 1 thùng cháo gói ( có thể mua tại Rạch giá)
4. Phươngbd và Nguyenthiletrinh và langtulangdu sẽ mua gia vị : sa tế, muối đường tiêu bột ngọt và rau củ quả ( tranh thủ mua tại rach giá cho khỏi mang vác nặng.)
Nhưng do xe tới Rạch Giá đã 6h30am mà tàu yêu cầu 7h30am phải lên tàu nên chỉ có không đầy 1 tiến để mua đồ và ăn sáng.
5. Ra tới đảo thì Viễn Sơn và bạn Xh sẽ nhóm lửa, đốt than, dựng lều
6. Lý Lộc và Momo cùng mọi người sẽ Nấu ăn ( dự kiến sẽ chuẩn bị cho BBQ từ khoảng 16h00), vì từ 13h00 sau khi ăn trưa xong sẽ tham quan các hòn đảo ( chạy tàu khoảng 2h đi từ hòn lớn qua Cây mến, về Hòn Ngang lấy lương khô, sau đó qua Hai Bờ Đập rồi đi Hòn Dầu và Hòn Mấu. 2 ngày sẽ cắm trại 2 đảo ( dự kiến Hòn mấu và hai Bờ Đập)

Tramlang, Sơn, Langtulangdu sẽ đi luới cá, Rùa sẽ mua khoảng 40m lưới dùng luớ cá.

Rùa và các bạn còn lại có thể câu cá kiếm them lương khô, nếu hết lương thực sẽ đi mua thêm.

Sẽ thu trước mỗi người 1 triệu. Chưa bao gồm vé xe ( 1 triệu sẽ chi cho phần vé tàu đi và về 210* 2= 420k và 520k cho phần ăn uốn )thiếu thu thêm. Ai đi xe sẽ thu thêm riêng.
Thủ quỹ của đoàn là bạn Phương bd. ( Bạn này làm kế toán nên thích hợp nhất )

Chú ý
1. Điều rất rất quan trọng: do mình ra đảo cắm trại trên những đảo hoang và nhỏ, nên việc nước ngọt khan hiếm, nếu mình có xin nhà người dân ở đó dùng thì nhớ tiết kiệm, vì nước ngọt không có, toàn bộ xài bằng nước mưa, mà mùa mưa chưa đến.
2. Do nhóm đi 14 người, nên khi tắm hay thay đồ cần tiết kiệm thời gian, vì một người mà sử dụng 10' thì người cuối cùng phải chờ hơn 2 tiếng, mà tắm biển lên sẽ lạnh mà chờ kiểu này thì mấy người chờ sẽ dễ cảm lạnh lắm ( các bạn nữ nhớ chú ý điểm này nha)
Thank

Xin thông báo với ace 2 nhà Dương Cần đã tham gia chuyến đi về Đất Mũi vừa qua là quĩ còn dư là 500.000 do anh Núi vừa bổ sung thêm và Rùa đang giữ. Sau khi trao đổi với Rùa, nếu mang số tiền này trả lại cho mọi người thì mất công vì quá nhỏ, do đó mình đã đại diện nhóm nhà CT quyết định chuyển số tiền này cho quĩ từ thiện phượt nhà BD. Xin lỗi ace nhóm nhà CT vì đã tự quyết định việc này, nếu có gì không hài lòng thì hãy bỏ qua cho mình nhé.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,777
191,542
Latest member
phunguyenthanh
Back