What's new

Chấm Sơn La - Mong manh ký

Chúng ta đã không chụp ảnh đồ nghề đi chấm - Hàng khủng mà ko có ảnh thì bạn Nam béo bạn í chả tin đâu bác CVN ơi...

Trong Extrek Garmin của Béo còn tracklog của chấm Sơn La T11/2006. Làm thế nào lấy ra để so sánh với tracklog của chuyến mong manh này thì hay quá nhỉ? Virgo nghiên cứu xem hí hí :L

Tớ lấy ra đợt trc rồi, có cả ảnh ở chấm rồi. Nhưng... Thôi các bạn cứ viết lên confe... đi(beer) (beer) (beer)

Tớ vừ đi sau một em 45 chỗ, sx năm 19xx, của Công ty TNHH Vận tải Du lịch HỔ GIÀ, em đấy chắc cũng thuộc họ nhà khủng như con Etrex của Nam Bự nhỉ :D

Kận;32183 said:
Tớ vừ đi sau một em 45 chỗ, sx năm 19xx, của Công ty TNHH Vận tải Du lịch HỔ GIÀ, em đấy chắc cũng thuộc họ nhà khủng như con Etrex của Nam Bự nhỉ :D

Thế thì khủng hơn nhiều. Con Etrex của em chỉ 1 ng đứng lên đc thôi. Chứ mà 45 ng đứng lên thì e rằng :( :( :LL :LL :LL :help :help

Thì chấm năm ngoái chắc nó cũng bắt đầu như thế này chứ gì? À nhưng mà làm gì có tiết mục thổi bóng cao su mang vào bản chơi với các cháu! Chấm này là chấm giống như các chấm khác nhưng nó được chấm thêm cả điểm...lãng mạn (cách gợi ý dùng từ khác đi một tí không đơn thư lại đến ầm ầm)

"...và hai con SUV đang nằm cạnh nha...uuuu"

Trong không gian có thể dùng tác phẩm văn học để miêu tả được ấy chứ! Ví dụ như: Thiên Tịnh Sa trong thơ Đường

Cây già bám những giây khô
Quạ bay về đậu nhấp nhô bóng chiều
Nhà ai nước chảy ven cầu
Gió thu , ngựa ốm về đâu đêm rừng
Phương tây chiều xuống bâng khuâng
Thân du tử mãi lưng chừng chân mây

hè hè lấy tracklog ra làm gì, viết tiếp đi tay B

Last edited:
Tình hình là để em kể đoạn trên cái đoạn của Hoaha nhé :D

Dùng xong bữa trưa tại Mộc Châu , cả đoàn lai tiếp tục lên đường. Như các Kụ nói "Căng da bụng thì trùng da mắt" thế nên tiếng bàn tán qua Walkie Talkie cũng dảm dần trên mỗi xe. Các thành viên trên mỗi cũng không vì thế mà nỡ ngủ để lái xe cũng buồn ngủ theo nên một số trò mua vui cho lái xe đã được thực hiện (cái này bí mật nên xin phép không kẻ chi tiết). Mải mua vui nên nhoắng một cái đường xa thành gần, chúng tôi đã đến Tiểu khu 1 , địa điểm cách TT Sơn là 11 km và cách "Chấm" hơn 50 km về phía Tây Nam gần Cửa khẩu Chiềng Khương.

Sớm quá ! sớm quá ! ai cũng bảo thế ,nên một quyết định rất chóng vánh và mong manh được đưa ra qua Bộ đàm là chén luôn em 21N104E ngay trong buổi chiều hôm đó. Không một ai trong chúng tôi nghĩ rằng rất nhiều khó khăn đang ở trước mặt. 2 chiếc SUV lao nhanh trên đường 4G hướng về 21N104E với niềm vui khấp khởi rầng chén xong em nó rồi thì sáng mai tha hồ mà nhởn nhơ , lang thang chụp ảnh tại Sơn la. Đường 4G hướng tới Chấm và Huyện Sông Mã Anh Hùng khá ngoằn nghèo và có đôi chỗ khá xấu khiến tay A và cô TT cảm thấy mệt và một trong 2 đã gặp chị Huệ khi cách chấm không bao xa.

Mải bám đuổi cái ngoằn nghèo của con đường nên 2 chiếc xe đã vượt qua điểm ngang cách chấm gần nhất đến vài KM. Quay đầu thôi ! và đây rồi chỗ gửi xe gần cầu (ảnh của hoaha). Tất cả xuống xe, mượn thêm con dao đi rừng của nhà dân gần đó và cùng ngước nhìn lên "Chấm" . Mãi tận lúc này chúng tôi vẫn không hề biết là mình sẽ gặp khó khăn và ai cũng hực hực khí thế. Nước uống được chia ra cho từng người , quần áo trẻ con do tay C mang theo làm quà cho trẻ em được chia nhỏ ra vài túi xách cho nhẹ và cả đoàn bắt đầu chinh phục 21N104E.

Còn tiếp

Ông anhminhGATO kia: đi chấm mà chuẩn bị kỹ đến tận chi tiết thì nhạt toẹt! ;)) Với lỵ ông chủan bị hết rồi thì chỉ mình ông cảm tháy sướng khi tới đc chấm, các ông khác chỉ việc đi theo ông như tùy tùng ấy. Chán lém! ;)

Đằng này chúng tớ đi kiểu này, ai cũng được góp phần đóng góp ý kiến công sức để vượt qua những trở ngại, ai cũng được góp phần mình vào việc chinh phục chấm!

Phê hơn nhiều!

Vui vẻ hơn nhiều!

Nhể?

;))

Đứng từ dưới bản nhìn cái dốc thì cũng không có vẻ gì là khó khăn đang ở trước mặt cả nên cả bọn leo thôi :D

nhưng lên đến đây thì thấy ái chà mệt ra phết đấy! lác đác đã thấy một vài cái thở hắt ra :LL của nhà B nhưng vẫn cố nhịn thở để bắn mấy cái ảnh này (beer)

Lên đến đây thì....... để thở cái đã nhớ....... mờ.....ệ ệ ệ ệ ệ ệt lắm rồi :( có nước không xin miếng :LL :LL

Chụp lên trông chả thấy dốc tí nào, đi bộ thong thả thế kia, thế mà các bác cứ than van nỗi gì?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,895
191,765
Latest member
fcb88today
Back