What's new

[Chia sẻ] Group Facebook "Gia Đình Phượt" đi Mộc Châu, 1 ôm thiệt mạng, 1 xế chấn thương sọ não

Re: Gia Đình Phượt trên Facebook đi Mộc Châu, 1 ôm mất mạng, 1 xế chấn thương sọ não

Xin chia buồn cùng gia đình bạn, mong bạn xế sớm bình phục :(

Re: Gia Đình Phượt trên Facebook đi Mộc Châu, 1 ôm mất mạng, 1 xế chấn thương sọ não

Đăng nhập chỉ để có ý kiến là nên gỡ ảnh bạn nữ xuống.

-Xin chia buồn cùng gia đình bạn Hiền, chúc bạn Khải sớm tai qua nạn khỏi.
-Mình cũng đồng ý với nhiều bạn khác là nên gỡ ảnh của bạn gái xuống, Fb của lead đưa lên còn được chứ Fb của nạn nhân đưa public thế này ko hay cho lắm.
-Hi vọng những bạn có thông tin sẽ thông báo cho mọi người biết nguyên nhân tai nạn để các thành viên khác còn rút kinh nghiệm. tất nhiên với những thành phần ko chịu hiểu ko chịu rút kinh nghiệm thì chịu, cứ để họ lấy thân xác tính mạng họ ra làm kinh nghiệm cho ngừoi khác.

Thông tin thì đã có báo đăng tải, thật đáng tiếc em gái ấy lại là con một trong gia đình...
Chuyện thì đã...cũng mong các bạn trẻ đang và sẽ đi hãy biết lường trước những hiểm nguy, có dừng, đỗ thì hãy nhìn trước sau, đừng như những bạn trẻ mình gặp hôm thứ 7, áo quần rằn ri, cờ đỏ sao vàng đấy mà cứ dừng đỗ thản nhiên trên cầu...

http://m.ione.vnexpress.net/nhip-song/nu-phuot-thu-tu-nan-tren-duong-di-moc-chau/2920591/p0

Cầu mong gia đình em sẽ sớm qua được nỗi đau này. Cầu mong bạn xế sẽ qua cơn nguy hiểm. Dường như các vụ tại nạn lấy đi sinh mạng đều từ các thành viên mới đi lần đầu và cũng là lần cuối cùng. Các bạn trẻ mới tham gia nên cần trang bị cho mình những kiến thức cần thiết trước khi tham gia phượt trên cộng đồng mạng.

Trước hết mình 1 người cũng hay đi du lịch bụi an toàn (mình sợ cái tên phượt thủ lắm, nó ko xứng đáng với mình) xin chia buồn với 2 bạn trẻ kia, đặc biệt với bạn nữ ko may mắn.
Trước đây mình nghĩ làm leader trc hết là người năng nổ, nhiệt tình nhưng sau khi tiếp xúc với nhiều người, chém trên fb hay diễn đàn, ngoài xa hội mình thấy họ cứ cảm giác rằng: làm leader nghe nó oai, tinh vi lắm!có cái qué gì, mình thấy nhiều tên Trịnh Cao khải, Thích đủ thứ, còn mấy nhóm Nhà Đớp, Nhà Chén, Hội Phượt này Phượt kia ... đủ các loaị leadd ra đời. ra oai kinh dị,coi như ta là bố tướng, xin lỗi chứ! bjo chỉ cần biết vào internet là có thể lên lịch trình đc rồi! đi đâu thì đi phải biết đằng sau mình có còn có nhiều người thân lo lắng cho mình!đừng đánh đổi mạng sống trong những lúc bốc đồng.

Các cung mình đã đi thì chỉ tầm 5 xe, nhiều nhất là 7 xe @@
Đây đoàn đi đến 3x xe thì làm sao mà kiểm soát đc @@
Cũng là 1 bài cảnh tỉnh cho các bạn trẻ thiếu kinh nghiệm nhưng thích biểu diễn @@

Re: Hôm qua, Gia Đình Phượt tổ chức đi Mộc Châu, 1 ôm mất mạng, 1 xế chấn thương sọ n

Chiến dịch được đó. ko hẳn là an toàn, mà là lường trước được rủi ro -> tìm cách tránh rủi ro hoặc biết chấp nhận
Chắc phải làm 1 chiến dịch mang tên "Phượt An Toàn" cho các bạn trẻ thích phượt thôi.

Tai nạn xảy ra mất đi hoặc thương tích trên mình đều là gánh nặng cho gia đình và xã hội.

Du lịch và khám phá không phải là cái gì xấu, nhưng nó phải an toàn

Mình mới đi phượt 5 lần, 3 lần đi với người quen và 2 lần đi với đoàn lạ, trong đó lần đoàn đông nhất là 22 xe nhưng tách thành 2 đoàn, cũng đã thấy kinh lắm rồi. Sau những lần đi phượt đó thấy vài điều thế này

- Các bạn rất coi thường trang thiết bị an toàn, nhiều bạn đi phượt đường trường phóng 60 km/h hoặc hơn mà đầu đội mũ bảo hiểm 35k?
- Có những chỗ bắn tốc độ thì các bạn bảo rằng đi như thế "rất ức chế" ??? Khi đoạn đường bắn tốc độ thì thường do hay xảy ra tai nạn nên công an mới làm vậy. Bạn nói công an hay ăn đút lót này kia thì tốt hơn hết là tuân thủ luật lệ giao thông để đừng bị bắt.
- Nhiều bạn mắt cận nhưng lại đi buổi tối rất nguy hiểm, vì khi bị đèn xe đi ngược chiều chiếu rất lóa, phải gần sát đến nơi thì mới nhìn thấy chướng ngại vật như ổ gà, chó hay người đi bộ băng qua đường.

Cách đây hơn 1 tháng đoàn mình đi Tây Thiên cũng có 1 xe 2 nữ bị ngã khi có 1 con chó chạy băng qua đường. Lúc bị ngã xe này phóng phải tới 70 km/h vì mình đi 60 còn bị các bạn ấy vượt. 1 xế nữ ngã, khâu mấy mũi trên mặt và rạn xương hàm, giờ đã đóng đinh và chắc phải ăn cháo 9-12 tháng, 1 bạn bị xây sát nhẹ.

Trước hết mình 1 người cũng hay đi du lịch bụi an toàn (mình sợ cái tên phượt thủ lắm, nó ko xứng đáng với mình) xin chia buồn với 2 bạn trẻ kia, đặc biệt với bạn nữ ko may mắn.
Trước đây mình nghĩ làm leader trc hết là người năng nổ, nhiệt tình nhưng sau khi tiếp xúc với nhiều người, chém trên fb hay diễn đàn, ngoài xa hội mình thấy họ cứ cảm giác rằng: làm leader nghe nó oai, tinh vi lắm!có cái qué gì, mình thấy nhiều tên Trịnh Cao khải, Thích đủ thứ, còn mấy nhóm Nhà Đớp, Nhà Chén, Hội Phượt này Phượt kia ... đủ các loaị leadd ra đời. ra oai kinh dị,coi như ta là bố tướng, xin lỗi chứ! bjo chỉ cần biết vào internet là có thể lên lịch trình đc rồi! đi đâu thì đi phải biết đằng sau mình có còn có nhiều người thân lo lắng cho mình!đừng đánh đổi mạng sống trong những lúc bốc đồng.

Ngày đăng kí thành viên là ngày hôm nay, bài viết đầu tiên cũng là trong topic này. Xl mình nói thẳng, bạn HÈN.

Bạn lôi 1 đống tên, 1 đống hội phượt ra để nói, trong khi bạn chưa chắc đã biết nhà đó đi ntn, tổ chức cung ra sao, thậm chí khéo cũng chỉ nghe ai đó nhắc... Bạn ngay lập tức mượn gió bẻ măng, lôi các group khác vào cuộc, để vơ đũa cả nắm, đánh đồng chung cả 1 bộ phận. Có những group chỉ là những người thân thiết với nhau lập nên, mỗi lần lên cung cũng chỉ nội bộ, group để chế độ bí mật, cũng chẳng có tên tuổi trên diễn đàn hay trên fb, thế mà bạn cũng biết để cho đứng chung hàng với những group mang tính lên cung thương mại.

Còn đừng bảo mình "có tật giật mình", "chưa đụng đến đã nhảy bổ lên nói"....não mình phát triển hoàn toàn đầy đủ chứ không như bạn. Nói vu vơ không chỉ đích xác thì còn nghĩ "chắc nó chừa mình ra", chứ bạn lôi thẳng tên group ra thì xin lỗi bạn đi, bạn chưa đủ tư cách. Mình ở Nhà Chén đây. Xin hỏi bạn đã đi cùng bọn mình cung nào chưa? Có biết leader nhà mình là ai không, group mình chỉ có bao nhiêu thành viên k? Có biết mỗi lần đi nhà mình giới hạn bao nhiêu xe và với tốc độ bao nhiêu không? Group mình bao giờ cũng đặt tiêu chí AN TOÀN lên hàng đầu, leader nhà mình trước mỗi chuyến đi bao giờ cũng dặn dò xế ôm hết sức cẩn thận... Chứ không có loại đội mũ bảo hiểm nửa đầu vẽ gấu như bạn cũng được join cùng đâu. Thế nên h mình mới ngồi đây mà xem bạn chém ẩu được.

Nhờ những trẻ trâu thích thể hiện như bạn, đánh đồng cả 1 bộ phận mà truyền thông mới có thể có nhiều đề tài mà ném đá, dẫn đến việc thiếu công bằng cho cả những người trong và ngoài cuộc, những kẻ chẳng ra gì và những dân phượt chân chính, những leader chân chính.

Ngay cái tên nick của bạn cũng đã nói lên mức độ anh hùng bàn phím :)) . Mình KHINH

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,579
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back