What's new

Hà Tây Phượt Hội

Status
Not open for further replies.
Theo buổi off tối qua thì Hội thống nhất chuyện đồng phục:
- 1 áo phông da cam cổ bẻ: mặc đẹp còn chụp choẹt!
- 1 áo lưới xanh nõn chuối: áo lưới như áo tập của cầu thủ, dùng mặc ngoài các loại áo đi đường để đội hình nhận ra nhau. Nổi bần bật, khỏi cần phản quang.
- chục lá cờ nhỏ cắm gương xe
- 1 lá cờ lớn phục vụ công cuộc show ảnh dìm hàng

Giờ đề nghị anh chị em thông qua logo để nhanh chóng in áo.
scaled.php

Johnny với Giản Đơn chiều nay lên đường mạnh khỏe nhá.

Tiện đây bác nào giúp mình phân biệt Tà Xùa, Tà Chì Nhù với Pù Lai Sai Seng(ko biết viết đúng không) cái. Loạn hết cả lên.

Duyệt...Cái áo xanh nõn chuối là chỉ dành cho leader vs chốt đoàn thôi.
Em duyệt cái logo vs áo, kiểu áo được.
Cái vụ cờ nho nhỏ cũng quá hay lun hakuna ah
Em book 1 chiếc luôn. hehe

Sắp đến giờ "té" roài,tranh thủ cập nhật tình hình đêm qua mà thấy các bác hết tăng nọ tăng kia gớm thật. Em thì không kham được cái món "cay cay" kia đâu...=))

Duyệt...Cái áo xanh nõn chuối là chỉ dành cho leader vs chốt đoàn thôi.
Em duyệt cái logo vs áo, kiểu áo được.
Cái vụ cờ nho nhỏ cũng quá hay lun hakuna ah
Em book 1 chiếc luôn. hehe

Khồng, áo nõn chuối cả loạt luôn, đi đội hình cho nổi! Đi đâu xa chỉ cần nhìn màu nõn chuối là ko sợ lạc đoàn.

Mình thấy logo cơ bản là ok , chỉ còn chút băn khoăn nhỏ là nếu núi Tản ở trên bên phải cao hơn bên trái thì sông Đà phía dưới (mấy cái gạch gạch ấy) , sóng ở bên phải cũng nên cao hơn chứ các bác nhở ???

Johnny với Giản Đơn chiều nay lên đường mạnh khỏe nhá.

Tiện đây bác nào giúp mình phân biệt Tà Xùa, Tà Chì Nhù với Pù Lai Sai Seng(ko biết viết đúng không) cái. Loạn hết cả lên.

Quy tắc để phân chia đường biên hay ranh giới địa chính đó là nếu có Núi thì lấy đỉnh làm đường biên, Sông sẽ là lòng sông. Dãy Phu Song Sung phân chia giữa 2 tỉnh Yên Bái và Sơn La, các huyện liên quan nhất là Trạm Tấu - Yên Bái, Bắc Yên và Mường La - Sơn La. Trong dẫy Phu Song Sung có vài đỉnh được gọi là cao để dân trekking ham hố như Tà Chì Nhù (cao 2979), Tà Y Chơ (cao 2671), Tà Xùa (cao 2879)....
Tà Chì Nhù: Còn có tên là Chung Chua Nhà do dân bản địa đặt (Có nghĩa là núi nhiều kim loại). Nó thuộc xã Xà Hồ - Trạm Tấu, phân chia Xà Hồ - Trạm Tấu và Mường La - Sơn La. A đang ủ mưu đi vọt từ Xà Hồ sang Mường La, do hôm tết DL đi có la cà rượu ở Xà Hồ hỏi dân bản địa được thông báo có đường trek từ Xà Hồ qua Phu Song Sung sang Mường La.
Tà Xùa: Đỉnh này thuộc xã Bản Công - Trạm Tấu, phân chia Trạm Tấu - Yên Bái và Bắc Yên - Sơn La.
Pù Sai Lai Leng: Cao 2721 thuộc huyện Kỳ Sơn - Nghệ An. A loanh quanh miền Bắc thôi nên mù tịt về đỉnh này :D.
Còn 1 vài cái tên hay ho nữa mà dân trek hay nhắc tới: Nhìu Cồ San (Con đường đá Pháp làm xuyên từ Bát Xát - Lào Cai sang Phong Thổ - Lai Châu); Pu Ta Leng trên dãy Ngũ Chỉ Sơn (Tả Giàng Phình - Sapa) 1 trong số ít ngọn núi cao trên 3000m ở Việt Nam.

Cả nhà chúc Hot boy & hot girl nhà ta lên đường chinh phục Tà Chì Nhù an toàn và vui vẻ.

P/s: Lúc về dắt cho anh 1 con Ngựa nhà bác Sinh về Hà Nội nhé, hội ta làm món thắng cố ha.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,626
191,460
Latest member
piyushimishar23
Back