What's new

Háng Đề Chơ_Vật Vờ Rồi Cũng Tới

- Sau khi ngâm cứu cung đường và xin kinh nghiệm các đoàn đi trước.Sáng ngày 14/01/2012.Bỏ Lại sau lưng cơn mưa nhẹ và những lo toan,ưu phiền tại Hà Nội,Chúng tôi gồm 3 xe xuất phát vào lúc tờ mờ sáng,chạy lên Văn Chấn theo đường Thanh Sơn-Thu Cúc.Tại Văn Chấn Có thêm bác Giantia,Son vc đón và nhập cùng đoàn.
- Sau khi nghỉ ngơi,ăn trưa.12h00 chúng tôi gồm 5 xe,7 thành viên cùng xuất phát đi Phìn Hồ trong thời tiết nắng nhẹ,dễ chịu cho 1 buổi offroad phía trước.
- Tuy nhiên những cam go,thử thách đang chờ đợi ở phía trước với những tình huống mà chúng tôi đã không lường hết được..........Và cuối cùng đoàn cũng có cuộc hành xác,trải nghiệm thành công mỗi tội hơi bẩn 1 tý :))
- Xin chân thành cảm ơn những người bạn đồng hành,cảm ơn gia đình anh Khua,cảm ơn những người bạn Mông tốt bụng
- Đoàn cũng đã thu hoăch được rất nhiều ảnh đẹp và bẩn.Thành viên trong đoàn còn được dự đám cưới Mông, Tete thì đã lấy được sdt của em Trà xinh đẹp(hẹn gặp em tại Hà Nội ngàn năm vật vã.Anh hứa sẽ tặng em món quà quý nhất mà anh đang để dành..hehe)

Thác Háng Đề Chơ

Tắm suối khoáng nóng :))

Last edited:
Báo cáo các bác em vừa về đến Sài Gòn nhé. Cảm ơn các bác về chuyến đi, trái đất tròn sẽ có ngày gặp lại thôi, em xin chúc các bác năm mới vạn sự như ý, an khang thịnh vượng và sức khỏe dồi dào để phượt nhé !

Báo cáo các bác em vừa về đến Sài Gòn nhé. Cảm ơn các bác về chuyến đi, trái đất tròn sẽ có ngày gặp lại thôi, em xin chúc các bác năm mới vạn sự như ý, an khang thịnh vượng và sức khỏe dồi dào để phượt nhé !
Cám ơn, cám ơn giờ các bác nhiều tuổi rồi nên cần nhất là cái "sức khỏe dồi dào" để phượt...cũng chúc gia đình người thân của em những lời chúc năm mới tài lộc dồi dào, bình an hạnh phúc...
:D

Văn phong của em thì tệ lắm, chỉ có thể nói chuyện bằng hình ảnh thôi...thú thật đây là lần đầu tiên em cảm nhận được chữ "phượt" - ở nơi sinh ra nó - là thế nào !!!

và cái này... của anh Tùng "mang theo";...

Đoạn này hình em chỉ có thế, hồi ức viết theo thứ tự rồi em upload thêm từ từ.

cụ ở nhà mình thì suốt ngày kêu này kêu nọ, mà cái bác giantia này lại thích đội trời đạp đất thế, kì dị thay!

Em thích câu này lắm lắm lắm à nghen ! Anh Tùng này, post cho em xem mấy hình anh đi ăn cưới nhé !

...
Sơn VC: ku này hả có thế gọi là tên cuồng Phượt,hắn có thể đi một mình khắp vùng trời tây bắc với tên ngựa sắt bảnh bao của hắn, 2 thằng đó cứ khệnh khạng hiên ngang với đời mang theo những hoài bão của một thủa thanh xuân, trên những vạt rừng mà chúng cho là của chúng! ôi tình yêu, anh yêu 2 thằng em, một con ngựa sắt bảnh bao( tay ga nhé) cùng một tên đonkyhote gày đét, chúng em làm người ta phải ngưỡng một, vì tình yêu chúng em bằng rừng vượt suối chỉ để chứng minh cho thế gian biết chúng em còn tồn tại.

Cám ơn lời giới thiệu của anh, thực ra em cũng chỉ là một kẻ lãng đãng cả ngày đuổi theo nữ thần "mặc trời" để hỏi xem tình yêu của mình nơi nào thôi.. :D

Cả nhà ơi, đoạn video đã up xong, mời cả nhà vào coi rồi nhận mặt mình nhé: Video clip được thực hiện bởi: Skagen với hình nền là hình ảnh đoàn phượt "điên rồ" đang cố gắng lao lên con dốc một cách điên cuồng...

[video=youtube;J66bfvcvGIg]http://www.youtube.com/watch?v=J66bfvcvGIg[/video]​

Last edited:
Hôm qua phòng Em phóng con ngựa què từ hải Dương về Hà Nội mà tay vẫn ê ẩm, vì cái chuyện nhấc xe, bóp phanh...
Kiểu này phải qua 1 lớp thể dục tay nữa thôi... Cuộc đời là những nỗi niềm Chia ly và hội ngộ, nên hy vọng gặp lại Bác Giantia, Tete ( Thầy giáo từ Văn Chấn giả), Bác Skygen, SonVc, Nhaque66 ở những chặng đường khác... Cung đường của nhà mình còn dang dở ở Tà Xì Láng, Mường Chiến, những địa danh gắn liền với con đường Tây Bắc.
Chúc cả nhà tết vui chơi nhưng không quên giữ gìn sức khoẻ để tiếp tục với những chuyến đi.

Rạng sáng, sau khi up được đoạn video kia lên mà thấy trong lòng xúc động quá, tất cả các ace đã đoàn kết cùng nhau vượt qua hiểm nguy, gian lao để xứng đáng có được một chuyến đi nhớ mãi. Tuy rằng con đường còn dang dở...nhưng cái dang dở ấy còn là cơ hội để chúng ta một lần nữa gặp nhau, cùng đồng hành và sẽ có những trải nghiệm thú vị.
Ngày hôm nay bản thân em rời xa thành phố ồn ào, đông đúc để về nhà ăn tết, chúc các bác cùng mọi người có một cái tết ấm cúng, đoàn tụ bên gia đình.

Tùy Bút HÁNG ĐỀ CHƠ!
Nói thật mình cũng chẳng biết tùy bút có nghĩa thế nào đâu, nhưng trong thâm tâm khi viết lên những dòng này là mình muốn cho mọi người hiểu và cố gắng chú ý đến đầu đề của bài viết này, mình muốn Háng Tề Chơ phải mang một cái ji đấy đặc biệt, lôi cuốn và mãnh liệt...
Câu chuyện này cũng đơn giản như hàng ngàn nhưng câu chuyện khác và cũng như những chuyến đi khác, chỉ có điều những nhân vật trong đấy của câu chuyện này lại là những con người đặc biệt, đặc biệt bắt đầu từ đây.[/url]

Ái chà! anh thấy chú trong chuyến đi là thu hoạch được nhiều nhất đấy, cảm nhận đầu tiên cứ tưởng chú bỗ bã thế mà lại hiểu sâu từng thành viên trong đoàn mà văn cũng rất nhiều. Rất hy vọng có dịp hội ngộ tại quán Café "Đao Gió" của chú.
Rất cám ơn những tình cảm mọi người cùng chia sẻ, gian nan cùng gánh chịu để đến 19h30 cùng nhau reo hò sung sướng khi hoàn thành chuyến đi ngoài sức tưởng tượng tại Phình Hồ.

Rạng sáng, sau khi up được đoạn video kia lên mà thấy trong lòng xúc động quá, tất cả các ace đã đoàn kết cùng nhau vượt qua hiểm nguy, gian lao để xứng đáng có được một chuyến đi nhớ mãi. Tuy rằng con đường còn dang dở...nhưng cái dang dở ấy còn là cơ hội để chúng ta một lần nữa gặp nhau, cùng đồng hành và sẽ có những trải nghiệm thú vị.
Ngày hôm nay bản thân em rời xa thành phố ồn ào, đông đúc để về nhà ăn tết, chúc các bác cùng mọi người có một cái tết ấm cúng, đoàn tụ bên gia đình.

Xem lại VCD chuyến đi thực sự rất cảm động trước tinh thần đồng đội trước khó khăn gian khó của cung đường và thời tiết khắc nghiệt. Với ý trí tuyệt vời của mọi người chúng ta đã có một kỷ niệm không quên trứoc khi bước vào 1 năm mới. Chúc cả nhà năm mới có những trải nghiệm mới.

Vào coi bài, thấy bác nào cũng bận bịu tíu tít chúc tụng nhau hết roài, có lẽ giờ này miền bắc là lạnh...thoai gửi các bác một bếp lửa để giữ ấm đêm giao thừa ngồi canh nồi bánh chưng...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,268
191,737
Latest member
win79rocks
Back