What's new

Hành Trình xuyên qua Việt...

Chúng tôi, những con người ở 2 vùng khác nhau của khu vực Bắc miền trung, qua Phượt.com đưa đẩy nhau vào cùng guồng đam mê và lên 1 kế hoạch không giống ai và với chỉ 1 cái gật đầu.OK lên đường.Hành trình bắt đầu thế này và chưa biết sẽ kéo dài bao lâu và sẽ đến đâu.

Chúng tôi hẹn gặp nhau tại HN nagày 12/11.10h sáng nay nhảy xe ra HN,lên xe gặp cả chú Còm.2 ae tung tăng ra đến bxe Mỹ Đình lúc 2h chiều.
Đói quá kiếm cái gì bỏ bụng đã.

Sau 15p thì nó ra thế này

Bác Polime cùng bác ThànhVinh thông báo đã có mặt ở HN và đang trên đường lại điểm hẹn.Chắc lát nữa thác loạn...Em ứ ăn thịt gà nữa đâu.

Last edited:
Cuộc chơi ngày hôm qua kéo dài đến 19h30'.Mọi người chia tay trong lưu luyến hẹn ngày tái ngộ.Chúng tôi lại lên đường trong tình trạng nửa tỉnh nửa mê đi Bà Rịa gặp 1 nhóm phượt SG nữa đang tổ chức tại Long Điền. 00h30' có mặt tại bãi biển. Đồ nhậu đã được chuẩn bị sẵn sàng.

3h sáng, cuộc nhậu cũng tàn.Híc..Lại chia tay, chúng tôi Mũi Né thẳng tiến theo sự hướng dẫn chỉ đường của Long ViNaSun.Loanh quanh thế nào mà đến khi hỏi thăm đường chỉ còn cách Vũng tàu 25km:D. Sự lựa chon khôn ngoan lúc này là Vũng Tàu. 4h30 Chúng tôi có

Bác Thanh_Vinh và Bác Sư Tử cho em xin mấy kiểu hình có mẹt em ở Củ Chi với (nhất là kiểu em đang vác AK vào tiệm vàng ý ạ)(NT)(beer). Thanks

Nhà PY em đã nhận được điện thoại hẹn gặp của bác Vinh,mong được gặp và giao lưu cùng 2 bác.Chúc 2 bác chuyến đi vui vẻ.

Ăn sáng uống cafe ở Vũng Tàu đến 10h30. Vào quán phở gọi 3 chai Bia bọn nó mắt tròn mắt dẹt.Biết ngay mấy thằng Bắc kỳ rượu chè từ sáng sớm.

tuyến đường ven biển là cung chúng tôi chọn lựa.Bãi biển Long Hải chẳng mấy chốc hiện ra trước mắt.

Nhưng nó chỉ nằm trong hành trình đi qua nên chúng tôi chạy ra Mũi Né luôn.

Sắp đến La Gi rồi. Đói quá.

13h. Chạy đến La Gi. tìm quán măm măm đã. Đói lắm rồi.

Gọi 1 đĩa mực to. Xơi gần hết. Thêm đĩa ghẹ, nửa kg ốc hương. làm thêm vài lon Bia.Đang đói nên cắm mặt vào ăn chẳng thèm chụp ảnh nữa.

Haha các bác chạy lại y chang đường cũ. Jinny không hiểu sao đêm ấy các bác lại nhầm đường nhễ...Chắc Vũng Tàu réo gọi các bác rồi.
Đường Ven biển đẹp thế nên em nghĩ các bác cố tình ở lại đến sáng để vừa chạy vừa ngắm.@ Anh Thành Vinh chỗ anh dừng xe là Đèo Nước Ngọt híc đâu có cách xa bọn em là mấy. Bao nhiêu là hải sản chờ các anh thế mà không ghé vào tập 2 làm tụi em ăn hì hục , hic híc ăn từ sáng tới tối híc ra biển đâu có nhảy sóng nổi toàn trườn trường như cá voi...

Lại lên đường vì đã có hẹn với PNTrang, sợ lỡ buổi.

Đến hải Đăng Kê Gà. Rẽ vào hỏi thăm đường ra chơi nhưng họ bảo phải chạy cano ra.Sợ k kịp thời gian nên đành đứng ngắm từ xa.

Gọi điên cho dântộc lấy sdt của Hồng Giang Nick Sorry của PNTrang. Gọi 2 lần mà chẳng thấy nhắc máy. Thôi chuyển hướng ra Mũi Né dừng chân.

Em ơi cho anh hỏi ra bãi trượt cát Mũi Né còn xa không?
Chú cứ chạy thẳng đường này nữa là tới ! ( Híc.Mình già thật rồi sao(NO) )
Cám ơn bé nhá.(phải đổi ngay cách xưng hô)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,929
191,779
Latest member
huuquy2x
Back