What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Ôiiiii xé ơi là xé sao anh thấy có mem nữ nào mới vào, chú cũng tha dê chạy quanh thế hả ????
Xé tha dê cũng tha vòng vòng trên đây chém gió, chứ mà có off hoặc đi Phượt thì có đứa thả dê thiệt mới nguy. Chứ kiểu thả như Xé thì...vô hại, Xé hỉ?

Thông báo : Nhân tiện bắt đầu vào mùa mưa, nhân tiện Gà xé hạ sơn tái xuất giang hồ, nhân tiện Quangcung đang lo vụ từ thiện Tây Giang, nhân tiện Danbuonban đang đi Tây Tạng thỉnh kinh, nhân tiện một số mem không có nhà, nhân tiện nhà ta có một số mem mới, nhân tiện…đủ thứ nhân tiện khác nữa…vân vân và vân vân…

Mời anh chị em PDN thích ham vui, ham nhậu, ham ọp ẹp, ham lung tung… đúng 17h15 chiều nay có mặt tại quán Hạnh Nhân đường Bầu Hạc 6 để…chém gió thành bão với tinh thần campuchia dù đến sớm hay muộn, mem nữ một nửa, mem nam gấp đôi.

Oạch!

Kem đánh răng : Bữa nay anh mới biết nhà PDN ai làm thơ cũng được mà lại hay nữa chứ. Kinh thật! Toàn nhân tài cả :))

Hồi tối chắc do đọc cái tin tên cướp giật túi xách ở SG đâm chết người bị nạn là SV và 1 anh công an. Nên mình mới mơ 1 giấc mơ kinh dị. Đó là tự nhiên vc giangho nổi hứng rủ 2 đứa em ở nhà, với ít bạn bè và bạn phượt tổng cộng 10 người đi ra một đảo hoang kêu là đảo Tây chơi. Thường ko có dân ở, chỉ có 1 nhà dân bán đồ tạp hóa ở 1 đảo nhỏ sát bên phải nhảy thật mạnh mới qua được. Lúc đi tàu ra, tưởng có mỗi nhóm mình trên đảo. Mọi người rất là sung sướng chạy nhảy tùm lum, trang bị lều bạt, dao đa năng, dao đi rừng, ô dù đủ kiểu. Một lát tàu đi về rồi mai mới quay ra đón. Tàu đi rồi mọi người đi vòng qua bên kia đảo thì thấy có 1 nhóm người ngồi trên bãi biển có ca nô bên cạnh, có mấy người đàn ông nhìn bặm trợn đang ngồi ăn nhậu và còn 1 nhóm khác có lẽ là sinh viên đang tắm thác gần đó. Tự nhiên mới nhớ là quên chuẩn bị đồ ăn, nước uống còn rất ít. Thế là mới kéo nhau cả đám chạy tới chỗ nhà có hàng tạp hóa để mua. Mọi người nhảy qua hết bên nhà đó rồi, mình vào mua mì gói, bánh mì, trứng và nhờ họ luộc luôn cho 20 trứng nên chờ khá lâu. Mọi người cứ nhảy qua nhảy lại rất vui, la hét om sòm. Tự nhiên nhớ sực là tất cả mọi người để đồ đạc bên bờ biển nên kêu chồng chạy qua coi. Chạy ra thì thấy đang có đánh nhau, rất nhiều người nằm la liệt bên bờ biển, mình la lên thì mấy cái tên ăn nhậu hồi nãy bỏ chạy lên ca nô đi mất. Nhảy lai qua bờ bên kia thấy mọi người chết hết trơn, kể cả cái đám sinh viên đi tắm thác lúc nãy, đồ đạc mất sạch. Nhìn từng người nằm đó, thấy Hiếu Nhóc, Giáng Hương, em rể, Lãng Tử và một số bạn bè khác, em gái mình do đứng lại trong nhà chờ cùng nên ko chết... Hoảng sợ khóc quá trời ko biết làm sao. Nghĩ tới cảnh về nhà ko biết làm thế nào để nói với người nhà của mọi người, sợ ơi là sợ... Đồng hồ báo thức kêu, giật mình thức dậy thấy gối ướt nước mắt. Mừng quá vì là mơ. Mai mốt Châu rủ đi đảo hoang bà con đừng đi nhé!!! Sợ quá. Nhất là Hiếu Nhóc vì về nhà ko dám đối diện với chuotcon híc. Í trời mới sáng kể cho bà con nghe ác mộng thiệt là kinh nhỉ.

Thông báo : Nhân tiện bắt đầu vào mùa mưa, nhân tiện Gà xé hạ sơn tái xuất giang hồ, nhân tiện Quangcung đang lo vụ từ thiện Tây Giang, nhân tiện Danbuonban đang đi Tây Tạng thỉnh kinh, nhân tiện một số mem không có nhà, nhân tiện nhà ta có một số mem mới, nhân tiện…đủ thứ nhân tiện khác nữa…vân vân và vân vân…

Mời anh chị em PDN thích ham vui, ham nhậu, ham ọp ẹp, ham lung tung… đúng 17h15 chiều nay có mặt tại quán Hạnh Nhân đường Bầu Hạc 6 để…chém gió thành bão với tinh thần campuchia dù đến sớm hay muộn, mem nữ một nửa, mem nam gấp đôi.

Oạch!

Kem đánh răng : Bữa nay anh mới biết nhà PDN ai làm thơ cũng được mà lại hay nữa chứ. Kinh thật! Toàn nhân tài cả :))

chắc bố po nhà mình mời nhậu vì tập thơ nào được đăng báo đây mà :))

Ở Úc thì có 3 tên
Ở Nhật thì có bạn Nguyên-MắcLàn
Kiều bào Đà phượt cả đoàn
Cuối năm về Tết liên hoan La-rù
Ông Pô được uống lu bù
Rồi lại chém gió vù vù luôn tay
Gà Xé nghiên cứu sớm ngay
Thử xem kiểu gió bão này ra sao?

Ở Úc đất rộng người thưa...
Em sang nghiên cứu gió mưa bão bùng
Cũng may có Springrain ở cùng
Định là 2 đứa về cùng cho xôm
Nhưng mà book vé hồi hôm
Để về cho kịp buổi ộp hôm nay
Bố Pô dao sẵn trên tay
Chém liền vài nhát...Ọp ngay trong ngày
Nhân tiện Xé có ở đây
Thêm dân buôn bán sang Tây(Tạng) thỉnh kinh
Đà Nẵng làm tiệc linh đình
Rình Rang tổ chức nhà hàng Hạnh Nhân
Việc gì ta phải phân vân
Đúng giờ ta đến...ai trễ nhậu sau
Cam phu chia...tiêu chí hàng đầu
Phụ nữ 1 nữa...Nam thầu phần sau
Bà Châu Giang hồ chốt câu :
"7h em đến...mọi người chờ em"
Mời bà con nhớ đón xem
Phần 2 trực tiếp từ mem nhà mình :D

Last edited:
Trời này thèm đổ bánh xèo ăn ghê cả nhà hè! Bữa mô off về nhà người Mỹ thầm lặng đúc bánh xèo ăn đi. Ko thì về nhà nội em ở Phong Thử nhờ thím em đi xây bột gạo, xong cho lá nghệ non xắt nhỏ, bột nghệ, gia vị, đúc với dầu phụng ép, tép đất, thịt ba chỉ, cuốn với rau sống có cải con, chấm nước mắm ớt tỏi chua chua ngọt ngọt hoặc tương đậu nành xào với gan heo băm nhuyễn...chẹp chẹp, ướt gối rồi...

Hic, e chưa ăn sáng, đọc cái này + cái hình a Po bụng sôi rầm rầm.

Chị Châu ui, thêm ít bột bắp vào bột gạo nữa, bánh sẽ giòn hơn, thêm cái trứng cút nữa, ực ực....

Gà Xé, hình này thấy cái mẹt đẹp chai nè, hồi đó chắc chưa "thả dê" lung tung trên này nên mặt láng o, hổng có mụn, =))

17h15 chiều nay có mặt tại quán Hạnh Nhân đường Bầu Hạc 6 [/B]để…chém gió thành bão với tinh thần campuchia dù đến sớm hay muộn, mem nữ một nửa, mem nam gấp đôi.

A Po, lần đầu tiên e ra mắt nhà miền ở quán này nè, hì hì, lúc đó a Po bảo sao nhìn Doremi giống c Bạch tuột ngày mới nhập hội :). Em đang ở quê, hổng biết chiều ni có ra ĐN kịp đc hem.

Hi cả nhà, sắp tới Doremi lên xe bông, theo chồng (nhưng không bỏ cuộc chơi) :D. Trân trọng báo tin và kính mời các anh, chị, em, bạn vui lòng đến dự buổi tiệc thân mật cùng gia đình Doremi.

Tại: Nhà hàng Minh Châu
Số 456 Nguyễn Tri Phương

Vào lúc 17 giờ 00 ngày 25 tháng 9 năm 2012 (Nhằm ngày 10 tháng 8 năm Nhâm Thìn)
Rất hân hạnh được đón tiếp!

Hình ảnh minh họa
[/IMG]

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,634
191,467
Latest member
helo88pw