What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Em Xây Xẩm Leo Lên Phản Thanh trước khi chia tay ra về ở chỗ nhà Anh Châu có nói với mình là chị Châu thiết kế tour đạp xe đạp ở Hội An đi về các miền quê vào cuối tuần, sẵn làm luôn mấy món Lào-Thái để nhớ Lào luôn. Vậy em xin phép cả nhà và bác Po cho em lên lịch luôn ngày 27/5 nhé! Sẽ gửi các bạn người Thái qua ngày 20/5 đem theo gia vị để làm tom yum kung và cari xanh... Nghi vụ này là con chungdai nó sẽ nhào vô đăng ký liền luôn...
Em mạn phép lên cái thực đơn cho hôm đó. Mình nấu xong gói đem theo đạp xe đến chỗ nào thích thì dừng lại xơi nhỉ.
1. Xôi nếp xoài kiểu Thái hoặc xôi nếp Lào+ gà rô ti ( gà nướng ko tiện)
2. Cà ri xanh gà + bún/bánh mì.
3. Yam muu yo ( gỏi chả lụa)
4. Trái cây các loại + nước uống.
Mỗi em chắc khoảng 50k + tiền thuê xe đạp. Nhào vô đặt gạch đê..ê..
Khoảng 10-15 người là đẹp nhỉ? Bà con thấy sao?

Last edited:
Em Xây Xẩm Leo Lên Phản Thanh trước khi chia tay ra về ở chỗ nhà Anh Châu có nói với mình là chị Châu thiết kế tour đạp xe đạp ở Hội An đi về các miền quê vào cuối tuần, sẵn làm luôn mấy món Lào-Thái để nhớ Lào luôn. Vậy em xin phép cả nhà và bác Po cho em lên lịch luôn ngày 27/5 nhé! Sẽ gửi các bạn người Thái qua ngày 20/5 đem theo gia vị để làm tom yum kung và cari xanh... Nghi vụ này là con chungdai nó sẽ nhào vô đăng ký liền luôn...
Em mạn phép lên cái thực đơn cho hôm đó. Mình nấu xong gói đem theo đạp xe đến chỗ nào thích thì dừng lại xơi nhỉ.
1. Xôi nếp xoài kiểu Thái hoặc xôi nếp Lào+ gà rô ti ( gà nướng ko tiện)
2. Cà ri xanh gà + bún/bánh mì.
3. Yam muu yo ( gỏi chả lụa)
4. Trái cây các loại + nước uống.
Mỗi em chắc khoảng 50k + tiền thuê xe đạp. Nhào vô đặt gạch đê..ê..
em đặt 1 vé chị giang hồ ơi :))

Cái đội đi Lào về chưa nhể, sao mà không thấy cái ảnh nào hết, thích dìm hàng hả?=)) Nghe đồn đi chưa tới Viêng Chăn, do sự cố a, b, c...gì đó :LL :LL. Đội ở nhà đã bị gato còn tung ảnh pháo hoa, phượt nhậu đủ cả kia kìa :))

Hờ hờ, em cũng tính dìm hàng làm một cái topic riêng cho nó hoành tá tràng, nhưng theo tinh thần thừa thắng xông lên, nhúm Lồ cũng post mấy shot để ai có vỡ tim vì gato thì đi cấp cứu sớm kẻo thứ 7 CN bệnh viện off hehe...

Mí shot này chỉ là quá trình phượt Lào thui, còn những câu chuyện nóng bỏng thì em nhất định dìm...dìm...Cả nhà cứ chờ nha..

Điểm danh ngay tại Cty anh Châu bảo gia:
attachment.php

Anh Po cũng mang balo và PP đến đàng hoàng nhưng giữa đường đau bụng nên quay về..."ấy"
attachment.php

Lên xe giường nằm chuẩn bị quánh bài..
attachment.php

Chúng em tá túc 1 đêm ở vietiane tại guesthouse nì
attachment.php

Điểm đến đầu tiên : That Luang
attachment.php

Vừa xuống bến xe trung tâm Vientiane là bắt tuk-tuk đi ngay, mưa một trận lớn đêm qua, trời mờ mờ chưa sáng hẳn, còn chưa mở cửa bán vé mà
attachment.php

Chùa Si Muang, nhà sư đang làm Lễ cầu phúc cho một gia đình 4 mẹ con
attachment.php

Vườn tượng Phật, các câu chuyện tryền thuyết về Phật giáo thể hiện thật sinh động qua các bức tượng..
attachment.php

Buổi tối, các ladies make up ngon nghẽ đón bác tộc đến chém gió :LL, điện thoại à ơi cả buổi mới tìm được nhau giữa Vientiane nhộn nhịp
attachment.php

Khải hoàn môn Patuxay nằm trong lịch trình cũng không thoát dấu chân phượt Đà dẫm đạp trước khi Vang Vieng thẳng tiến
attachment.php

Sau một hồi kịch liệt cãi nhau bằng tiếng Anh và Thái với tụi Lồ :LL, cả đoàn cũng tới Vang vieng lúc 2h chiều, vừa check in và quăng balo vào phòng là tót ra sông ngay, and now, time for relax...

Kiều nữ thoát y cho màn kayaking hoành tráng nhá
attachment.php

attachment.php

Jumping nhá
attachment.php

Để leo lên em khinh khí cầu kiêu kỳ này mỗi em phải bấm bụng ăn mì gói 2 bữa liên tiếp và nhăn mặt móc $70 chứ đâu có rẻ ..hic hic..

attachment.php

Ở thị trấn Vang vieng nhỏ bé này khoai tây một thúng, khoai lào một rổ và vài củ khoai việt, tất cả được nhắm chung với beerLao nhé

attachment.php

Một cảm giác tự do tuyệt vời, bầu trời này, con đường này, những người bạn, local foods ...là những gì ta đang tận hưởng..

attachment.php

đến đây thì máy hết pin hic hic...bộ ảnh lãng mạn 4 đôi đạp xe chở nhau trên cây cầu bắc qua con sông Nam Song hiền hòa vào sáng sớm, qua cánh đồng cỏ nơi đàn bướm là là bay rợp như mây trắng và những đỉnh núi sừng sững trước mặt gần như chỉ vươn tay là chạm tới, ánh mặt trời cũng dịu dàng đi bao nhiêu trên vùng thung lũng này....hứa với các bạn sẽ up thật nhiều ảnh để share cảm giác tuyệt vời khi ở đất nước Triệu voi xinh đẹp.

Đồng bọn Lào: mấy tấm dìm hàng cấm post ở đây nhá :gun

Điểm đến đầu tiên : That Luang

Buổi tối, các ladies make up ngon nghẽ đón bác tộc đến chém gió :LL, điện thoại à ơi cả buổi mới tìm được nhau giữa Vientiane nhộn nhịp
attachment.php

Thần điêu quá. Gặp từ sáng sớm nhá. Ở that Luang.:LL

Dạ vâng, em nữ ạ!
Mong các xế ĐN nhiệt tình giúp đỡ! Được xế nào có tâm hồn ăn uống thì lại quá tuyệt vời!
Mình định chiều T5 lên đèo Hải Vân, ngày thứ 6 mua tour ra Cù Lao Chàm lặn biển, rồi thứ 7 cố gắng ăn càng nhiều món của ĐN càng tốt!
Mấy ngày nay mê mẩn với FB Ẩm Thực Đà Thành! Thích Đà Nẵng quá đi!!!

Các zai nhà ta mấy bữa nay đâu? Mau vào giúp bạn gái phượt Hà Tây này cái, bạ ý đi có một mình thôi.

...
attachment.php
Thần điêu quá. Gặp từ sáng sớm nhá. Ở that Luang.:LL

Dântộc chém gió vèo vèo
Em Thanh tỉnh rụi, em Mèo ngẩn ngơ
(Em Thanh nghĩ bụng : "Hờ hờ
Hôm trước đi bão, gió to hơn nhiều")

=)) :)) =))​

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads