What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Dântộc chém gió vèo vèo
Em Thanh tỉnh rụi, em Mèo ngẩn ngơ

Nhị ka nhắc lại em mới nhớ. Cái đội đi lồ này chơi ác dã man hơn cả con Ngan. Chỉ đường lung tung làm em tìm muốn xỉu. Tới nơi vừa lúc chén hết đồ.... Thù này kiếm ai đề....:Dam:T:gun đây ta?

Nhị ka nhắc lại em mới nhớ. Cái đội đi lồ này chơi ác dã man hơn cả con Ngan. Chỉ đường lung tung làm em tìm muốn xỉu. Tới nơi vừa lúc chén hết đồ.... Thù này kiếm ai đề....:Dam:T:gun đây ta?

Còn kiếm ai nữa? Thù bọn nào thì kiếm bọn đó mà trả chứ còn gì nữa?
Bữa nào 3 anh em mình phải cố gắng thu xếp đến tận sào huyệt bọn đó ... tầm thù đê (c)
Sợ qué giề.
Quánh được thì quánh, quánh không được thì chạy, chạy không được thì ... chết. Hết phinG :))

Ở thị trấn Vang vieng nhỏ bé này khoai tây một thúng, khoai lào một rổ và vài củ khoai việt, tất cả được nhắm chung với beerLao nhé

attachment.php

Xét về độ...trắng thì khoai tây còn thua xa...Mèo nhá :D. Chưn thía mới là chưn nhở =)) =))

@ bác Tunbo: chúng em gặp bác Tộc tổng cộng 4 lần: mới sáng tinh mơ ở That Luang, chiều ở Vườn Tượng, tối bên bờ sông, rồi tối ở Vang Vieng nữa, bác í ko chém đâu ạ.
@ Xin lỗi bác Tộc nhé. Mấy đứa chúng em trong mấy ngày ở Lào, bữa nào đi ăn cũng đói vật vã. Món nào ra là 30 giây hết sạch. Nên 2 tối tính mời bác đi ăn mà bữa nào bác tới cũng quánh chén xong hết rồi. Nhớ lại vui quá. Thằng Friendship nó ăn cay quá chịu ko nỗi, nước mắt thì chảy, cứ lấy tay bịt lỗ tai, ngày nào đi ...ấy cũng rát .... Hihi.
@ danbuonban : ngoài cái tài ăn chơi ko sợ mưa rơi, làm mẫu cho Masara, đánh bài chém gió, bữa nay còn biết tài viết văn tả cảnh của nàng nữa. Thật là bái phục...

Chính nó đây cả nhà ạ:

:)

Tháng Tư trên đỉnh Đông Dương
Bao nhiêu mệt nhọc trên đường chợt tan
Trời xanh, mây trắng, nắng vàng
Nụ cười chiến thắng của nàng thật tươi
Gió vờn tóc rối tơi bời
Cười khoe đồng điếu rạng ngời đỉnh Fan​

...
Chém hay không chém chờ ý kiến bác Po thế nào đã. Dù sao cũng là "người nhà" bác ý mờ.(NT)

Một liều, ba, bảy cũng liều.
((NT) : ông Pô dễ lắm, chỉ cần ... (NT) như thế, ... như thế, là ông ấy ... kệ) =))

Danbuonban viết văn hay cực. Sao bài Tây Bắc ko viết tiếp vậy em?

Quên, em đi Lào về cả nhà ai cũng nói bữa nay em giống mọi rồi. Hic. Đã đen rồi, đen nữa có sao đâu...nhưng mà làm sao cho nhả bớt ... Còn đồng bọn đi Lào kia sao rồi?

Last edited:
Đi đâu cũng phải có nhau - Phadin

trên đèo

Đồi A1 - theo đường tiến công của quân ta

Gặp gỡ chụp ảnh giao lưu với các bạn Trekkingfan

Ae Apachai chia vui cùng lễ. Hình mang tính chất chém gió gây bão sẽ được các bạn Electron & Bác Huỳnh Cường update sau

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,887
191,575
Latest member
basserabdul
Back