What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
báo cáo cả nhà là em đã về nhà và kết thúc cung TN - CĐ nhá ;)
và đây là nơi em đã đánh dấu bước chân mình :)
Cột Mốc Đông Dương :)

Cực Đông Tổ Quốc :)

Last edited:
Cái khoản ăn uống là em luôn ủng hộ, miễn sao đừng có hai vị: quá cay và quá đắng :D :D :D
Ah, em đăng ký làm phụ bếp của chị Châu luôn nhá, đặng còn làm món xôi nếp Lào nướng :D :D :D
Vậy phải vào sớm nhé. Hôm đó là Chủ nhật đó. Trễ nhất đến 9h30 là phải xong hết để còn lên đường. Bà con cứ đạp xe đạp đi nhé. Chị đi xe đạp..điện, được ko? :=)

đúng cái em cần tìm lâu nay hìhì, các bác cho em gia nhập "phượt hội ĐN" được chứ ạ
mail :[email protected]
y!:vanhaic1a
sdt:01649732879
birthday:26/12/91
student of DUT(beer)

Phật Đảng đến rồi...Tặng bà con nghe thử...chém nhẹ nhé mấy bác
...

Ờ, chém hả? Chém nhẹ thôi hả?
Xin hỏi, "Phật Đảng" là cái gì? Có phải là đảng của Phật không nhỉ? ;)

Thằng này phải chém cho vỡ đầu ra í:LL. Nghe thúi éo ngửi đc. =)).
Lâu lắm rồi mới đc dùng nút disliked =))

Nghĩ tới xây xẩm lăn ra phản mà bái phục. Say xe mà vẫn dám đi xe đò. Từ Viêng Chăn đi Vang Viêng kêu Huệ hơn chục lần, bao nhiêu túi nilon cũng ko đủ cho nàng với chungdai. Mật xanh mật vàng có đủ luôn. Làm mình có bao nhiêu túi nilon phải đem ra hết, bao đựng giày dép, áo quần, linh tinh cũng chẳng chừa... Người ta say xe kiểu đó chẳng ai dám đi đâu, thế mà em Thanh đi Lào cũng đi, đi tàu ra tâm bão cũng đi, khiếp, bác Tunbo nhỉ?

* Còn những ảnh nào của bà con mà ở trong máy em Thảo thì cũng xin thông báo luôn có một tai nạn thương tâm đã xảy ra:
Mình đã lưu địa chỉ email với số phone của em í trong ...Sim lào :(
Bởi thế mọi thông tin nó đều đang nằm ở ...bên lào, bà con có ai qua lại đó thì tìm lại cái sim sẽ thấy địa chỉ em ấy :D
Đề xuất phương án 2: Gửi hình em ấy lên mục Tìm trẻ lạc của facebook, google+, twitter... :D

Bó tay cho bác thương binh!!! Vậy mà định xin bác sđt của em Thảo đây. :T

Vấn đề này thì em đính chính là có tới. Nếu không tới thì làm gì có chuyến giao lưu với cố Thủ Tướng ( Vay hẳn xin xin hẳn )=))

Mình tưởng bác Tộc cũng già nua, nhăn nheo giống tên của bác ấy chứ :)), ko ngờ bác "Ôm phản lao ra biển" cũng đẹp lão phết nhẩy.

Em Xây Xẩm Leo Lên Phản Thanh trước khi chia tay ra về ở chỗ nhà Anh Châu có nói với mình là chị Châu thiết kế tour đạp xe đạp ở Hội An đi về các miền quê vào cuối tuần, sẵn làm luôn mấy món Lào-Thái để nhớ Lào luôn. Vậy em xin phép cả nhà và bác Po cho em lên lịch luôn ngày 27/5 nhé! Sẽ gửi các bạn người Thái qua ngày 20/5 đem theo gia vị để làm tom yum kung và cari xanh... Nghi vụ này là con chungdai nó sẽ nhào vô đăng ký liền luôn...
Em mạn phép lên cái thực đơn cho hôm đó. Mình nấu xong gói đem theo đạp xe đến chỗ nào thích thì dừng lại xơi nhỉ.
1. Xôi nếp xoài kiểu Thái hoặc xôi nếp Lào+ gà rô ti ( gà nướng ko tiện)
2. Cà ri xanh gà + bún/bánh mì.
3. Yam muu yo ( gỏi chả lụa)
4. Trái cây các loại + nước uống.
Mỗi em chắc khoảng 50k + tiền thuê xe đạp. Nhào vô đặt gạch đê..ê..
Khoảng 10-15 người là đẹp nhỉ? Bà con thấy sao?

Hihi...Em thì em ghiền món "thong dam" lắm :)) nhưng chưa biết đi được ko, tới lúc đó nếu em đi được thì cho em đký trễ chị nhá :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,887
191,575
Latest member
basserabdul
Back