What's new
Re: Thông tin và kinh nghiệm phượt Fansipan

Cho mình hỏi tuyến Trạm Tôn - Sín Chải, đoạn đường từ ngã 3 Sín Chải - Trạm Tôn (3000m) về theo dốc Cô Tây rồi xuống điểm 2000, có bị cấm không (mặc dù cấm nhưng đây là lượt về và giữa rừng nữa thì mình nhắm mắt đi thì sao nhỉ)
Bạn ạ, đoạn đường đó đã bị chặn, nếu bạn nhắm mắt đi đường đó thì dễ gặp các chú kiểm lâm và nộp phạt lắm, vả lại cũng nhiều đoạn sạt lở nên rất khó đi bạn ạ, thôi bạn đi về sín chải ở đoạn 2200m là cũng oke mà lại không bị chặn mà .....

- Ngày0 (Thứ 6-30.08.2013): Xuất phát HN- Sapa

20h30- Xuất phát tại bến xe Mỹ Đình , đi xe giường nằm Hải Vân, dự kiến lên đến Sapa là 6h sáng

- Ngày 1 (Thứ 7-31.08.2013): Sapa- Trạm Tôn-2800m

08h00: Tập trung tại cổng Trạm Tôn, làm lễ mít tinh và khởi động chương trình

8h30: Xuất phát chinh phục Fansipan

12h00: Ăn trưa tại độ cao 2.200m.

16h00: Cắm trại và nghỉ đêm tại độ cao 2800m

- Ngày 2 (Chủ Nhật-01.09.2013): 2800m - ĐỈnh Fansipan- Trạm Tôn - Sapa

07h00: Tiếp tục chinh phục cung đường đầy thử thách.

10h00 : Chinh phục thành công « Nóc nhà Đông Dương ».

Ăn trưa trên đỉnh hoặc quay về điểm 2.800m (phụ thuộc thời gian lên đỉnh). Sau đó xuống núi xuyên qua khu trừng Đỗ Quyên và rừng Trúc quay trở về Sapa theo lối mòn cũ.

17h00: Đoàn về đến Trạm Tôn, ô tô chờ sẵn đón đoàn về khách sạn

19h00: Ăn tối tại Sapa

Đây là lịch trình bọn e định đi vào ngày 31/8 tới đây, mong các Bác cho e ý kiến xem thế nào vs ak.tks in advance

- Ngày0 (Thứ 6-30.08.2013): Xuất phát HN- Sapa

20h30- Xuất phát tại bến xe Mỹ Đình , đi xe giường nằm Hải Vân, dự kiến lên đến Sapa là 6h sáng

- Ngày 1 (Thứ 7-31.08.2013): Sapa- Trạm Tôn-2800m

08h00: Tập trung tại cổng Trạm Tôn, làm lễ mít tinh và khởi động chương trình

8h30: Xuất phát chinh phục Fansipan

12h00: Ăn trưa tại độ cao 2.200m.

16h00: Cắm trại và nghỉ đêm tại độ cao 2800m

- Ngày 2 (Chủ Nhật-01.09.2013): 2800m - ĐỈnh Fansipan- Trạm Tôn - Sapa

07h00: Tiếp tục chinh phục cung đường đầy thử thách.

10h00 : Chinh phục thành công « Nóc nhà Đông Dương ».

Ăn trưa trên đỉnh hoặc quay về điểm 2.800m (phụ thuộc thời gian lên đỉnh). Sau đó xuống núi xuyên qua khu trừng Đỗ Quyên và rừng Trúc quay trở về Sapa theo lối mòn cũ.

17h00: Đoàn về đến Trạm Tôn, ô tô chờ sẵn đón đoàn về khách sạn

19h00: Ăn tối tại Sapa

Đây là lịch trình bọn e định đi vào ngày 31/8 tới đây, mong các Bác cho e ý kiến xem thế nào vs ak.tks in advance

Lịch trình rất oke, chuẩn không cần chỉnh ? mong gặp các bác tại Sapa .....

theo bác they thì nên đi tàu or oto ak

Chào bạn
Theo mình ngon bổ rẻ, an toàn, chất lượng nhất vẫn là đi cái thằng cu ô tô, một phát lên thẳng Sapa cho nó lành, 7h30 đã có mặt tại thành phố sương mù vi vu với bầu trời xanh và gió lộng, 9h20 chuẩn bị tiếp tục lên đường đi khám phá cảnh đẹp thiên nhiên của cụ Sapa sau bữa sáng no nê với vài ly táo mèo cho nó phê ..... hehehehehe

Re: Thông tin và kinh nghiệm phượt Fansipan (2013 từ trang 13)

Chào các bác ạ. Em định đi Leo Fan vào 31/08 này, các bác cho em chút thông tin về thời tiết mùa này được ko a ^^

Re: Thông tin và kinh nghiệm phượt Fansipan (2013 từ trang 13)

Chào các bác ạ. Em định đi Leo Fan vào 31/08 này, các bác cho em chút thông tin về thời tiết mùa này được ko a ^^
Thông tin leo Fansipan Sapa, hiện tại thời tiết ở Sapa 24-8-2013 đang mưa rả rích cả ngày không tạnh mưa chút nào cả ? thời gian này không có mưa nhiều, hy vọng ngày đó nắng to để các bạn có được nhiều tấm hình đẹp, "Fansipan niềm đam mê và vinh quang luôn dành cho người chiến thắng"

Chi phí một lần leo Fan ??

em là người miền nam, thấy ae ngoài này leo Fan đã quá nên cũng muốn đi 1 chuyến, đồng thời cũng muốn làm việc gì đó hoàng tráng kết thúc cái đời sinh viên (BB) nên đã quyết định leo Fan.
Em rủ dc cũng khá nhiều người chung chí hướng tầm 11ng. Nhưng k bít chi phí ra đó là bao nhiêu ạ ? Các ace có thể hoạch định cho mình chi phí không ạ ? em tính leo núi sau khi thực tập xong là khoảng đầu t1.
Chí phí : vé máy bay, lên lào cai, thuê tour hoặc poster sao ạ ??? em đang lo nhất vụ vé đi ra ngoài hà nội, không biết chi phí tính sao cho thấp nhất (c). Ai có kinh ...... nghiệm cho em vài reviews ạ, em cảm ơn nhiều. E ở TP HCM.

Re: Chi phí một lần leo Fan ??

Bạn tìm bài viết của bác Nguoi_Binh_Duong có hướng dẫn chi tiết tự túc leo Fan giá 1tr đó,hoặc mình thấy có dịch vụ chỗ a Lý A Sáng tổ chức cũng hợp lý,có trong box hết rồi đó bạn

Re: Chi phí một lần leo Fan ??

Thật sự e đang lo vụ vé ra vé về anh à:( e không biết phải làm thế nào với cái này ? vé tầm 1tr5/lượt k anh à :( tàu lên sapa bla bla ... tính nhẩm nhẩm mới vụ di chuyển không cũng tầm 3tr5 - 4r.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,268
191,737
Latest member
win79rocks
Back