What's new
Re: Chi phí một lần leo Fan ??

Vé thì Vietjetair đang bán vé 3000đ mình thấy rất nhiều bạn book đc,bạn thử xem sao
Còn không thì mua vé của Jetstar vào thứ 6 hay có KM,có đợt 199k/chiều có đợt 699k,nói chung vé thì đắt rẻ phụ thuộc nhiều cái
Vé ô tô giường nằm lên Sapa của Hải Vân giờ là 350k/người,có thể đi tàu ngồi vé rẻ hơn

em là người miền nam, thấy ae ngoài này leo Fan đã quá nên cũng muốn đi 1 chuyến, đồng thời cũng muốn làm việc gì đó hoàng tráng kết thúc cái đời sinh viên (BB) nên đã quyết định leo Fan.
Em rủ dc cũng khá nhiều người chung chí hướng tầm 11ng. Nhưng k bít chi phí ra đó là bao nhiêu ạ ? Các ace có thể hoạch định cho mình chi phí không ạ ? em tính leo núi sau khi thực tập xong là khoảng đầu t1.
Chí phí : vé máy bay, lên lào cai, thuê tour hoặc poster sao ạ ??? em đang lo nhất vụ vé đi ra ngoài hà nội, không biết chi phí tính sao cho thấp nhất (c). Ai có kinh ...... nghiệm cho em vài reviews ạ, em cảm ơn nhiều. E ở TP HCM.

Tour Fansipan ghép hiện tại ở Sapa giá chỉ có 1,250k/ người chương trình 2 ngày 1 đêm Trạm Tôn - Trạm Tôn, chương trình bao gồm phòng thay đồ tắm rửa vệ sinh cá nhân, và trang thiết bị leo fansipan, túi ngủ, poster, các bữa ăn trong chương trình, xe oto riêng đưa đón sapa - trạm tôn và ngược lại, vé và bảo hiểm, lều bạt cắm trại, trang thiết bị cá nhân mang theo không quá 4,5kg nhé

@Savelove: Em trực cả ngày trên cái vietjet hoài không đc anh à :( bạn e có kn book vé loại này cũng lắc đầu vì tụi e tính đi giữa t1 nên có vẻ hãng k để giá 3000 vào ngày đó :(
Thằng jetstar khuyến mãi khó book quá, đa số là đến BMT :p. Căng vụ này quá.
@sapattvnol anh cho e hỏi tuyến Bản Sín Chải : 3 ngày / 2 đêm khoảng bao nhiêu vậy a ?

Re: Thông tin và kinh nghiệm phượt Fansipan (2013 từ trang 13)

Chào mọi người.mình đinh leo fansipan vào cuối thang 9 10 or 11.Giờ tham khảo mọi người nên léo vào thời gian nào là tốt nhất ?
Đây là lần đầu mình đi leo núi nên chưa có kinh nghiệm nhiều,dự định sẽ mua tuor đi theo đoàn cho chắc ăn.Nên xin ý kiến mọi người là đi theo tour của công ty nào là tốt nhất,phục vụ chu đáo,giá cả phải chăng :D
Nếu đi theo tour thì dự trù kinh phí ăn ở ngủ ở lại là tầm nhiêu ? Mình ở Quảng Ngãi.
Những lưu ý khi đi theo tour là gì vậy ?

Cảm ơn đã đọc và tư vấn :)

@Savelove: Em trực cả ngày trên cái vietjet hoài không đc anh à :( bạn e có kn book vé loại này cũng lắc đầu vì tụi e tính đi giữa t1 nên có vẻ hãng k để giá 3000 vào ngày đó :(
Thằng jetstar khuyến mãi khó book quá, đa số là đến BMT :p. Căng vụ này quá.
@sapattvnol anh cho e hỏi tuyến Bản Sín Chải : 3 ngày / 2 đêm khoảng bao nhiêu vậy a ?

Chương trình các bạn leo 3 ngày 2 đêm tuyến sín chải về trạm tôn là 1450k/người bạn ạ không bao gồm bữa sáng ngày 1 bữa tối ngày 3 nhé, đón các bạn tại sapa, đưa về sapa sau khi các bạn kết thúc chương trình tour

Chào mọi người.mình đinh leo fansipan vào cuối thang 9 10 or 11.Giờ tham khảo mọi người nên léo vào thời gian nào là tốt nhất ?
Đây là lần đầu mình đi leo núi nên chưa có kinh nghiệm nhiều,dự định sẽ mua tuor đi theo đoàn cho chắc ăn.Nên xin ý kiến mọi người là đi theo tour của công ty nào là tốt nhất,phục vụ chu đáo,giá cả phải chăng :D
Nếu đi theo tour thì dự trù kinh phí ăn ở ngủ ở lại là tầm nhiêu ? Mình ở Quảng Ngãi.
Những lưu ý khi đi theo tour là gì vậy ?

Cảm ơn đã đọc và tư vấn :)

Chào bạn mình xin được tư vấn cho bạn như sau
1, thời gian leo fansipan vào tháng 10 là oke nhất ( không mưa, đi lại khô ráo sạch sẽ )
2, chi phí cho tour ghép tại sapa 1,300k/khách không bao gồm đón tiễn ga Lào Cai ( 2 ngày 1 đêm không bao gồm bữa sáng ngày 1 tối ngày 2)
3, chi phí đi lại và (có thể ở lại sapa thêm ngày ) phụ thuộc vào thời gian của bạn
4, bạn tham khảo qua trang này bạn nhé http://tourphanxipang.jimdo.com/ mọi chi tiết rất cụ thể bạn ạ

Thông tin leo Fansipan Sapa, hiện tại thời tiết ở Sapa 24-8-2013 đang mưa rả rích cả ngày không tạnh mưa chút nào cả ? thời gian này không có mưa nhiều, hy vọng ngày đó nắng to để các bạn có được nhiều tấm hình đẹp, "Fansipan niềm đam mê và vinh quang luôn dành cho người chiến thắng"

Thanks bác, bác cho em hỏi thêm đi mùa này thì có cần chuẩn bị áo khoác dày ko? hay chỉ cần áo thu đông và áo khoác mỏng là được!

Thanks bác, bác cho em hỏi thêm đi mùa này thì có cần chuẩn bị áo khoác dày ko? hay chỉ cần áo thu đông và áo khoác mỏng là được!
Mùa này bắt đầu Sapa chớm đông rồi vì vậy bạn mang theo áo khoác đi nhé và khăn ấm nữa để tránh tình trạng ốm dọc đường, chúc bạn luôn may mắn và mạnh khỏe ..............

Mùa này bắt đầu Sapa chớm đông rồi vì vậy bạn mang theo áo khoác đi nhé và khăn ấm nữa để tránh tình trạng ốm dọc đường, chúc bạn luôn may mắn và mạnh khỏe ..............
Vâng, cảm ơn bạn. Nhóm mình có 6 người, đã thỏa thuận và đặt được tour. Lịch trình như sau: tối 29 lên tàu, sáng 30 ở sapa. Chơi ở Sapa ngày 30, sáng 31 leo Fan cung Sín Chải - Trạm Tôn.
Bạn tư vấn cho mình 1 ngày ở Sapa có thể đi những đâu với chi phí tiết kiệm ^^

Vâng, cảm ơn bạn. Nhóm mình có 6 người, đã thỏa thuận và đặt được tour. Lịch trình như sau: tối 29 lên tàu, sáng 30 ở sapa. Chơi ở Sapa ngày 30, sáng 31 leo Fan cung Sín Chải - Trạm Tôn.
Bạn tư vấn cho mình 1 ngày ở Sapa có thể đi những đâu với chi phí tiết kiệm ^^

1 Ngày ở sapa bạn nên thuê xe máy với giá 100k/ngày xe ga (xăng tự túc), đi thăm thung lũng Mường Hoa là đẹp nhất vì mùa này sapa chuẩn bị vào mùa lúa rồi bạn ạ, và bạn vẫn có thể tranh thủ đi thăm núi Hàm Rồng xem biểu diễn văn hóa nghệ thuật dân tộc hương sắc vùng cao

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,735
Latest member
go88comon
Back